Tạo Hyperlink cho nguyên 1 ô trong Excel

bluesky9134

Thành viên mới
Điểm
0
Mọi người cho e hỏi, e chọn nguyên ô -> insert hyperlink -> taọ hyperlink như bình thường. Nhưng ko hiểu sao bấm vào ô đó nó ko chạy Hyperlink, mà phải bấm vào hàng chữ trong ô thì nó mới chạy.

E muốn chỉ cần bấm vào cái ô đó thì nó chạy Hyperlink cho e luôn thì phải làm sao? Nhờ mọi người chỉ giúp. Em cảm ơn}}}}}

Lần chỉnh sửa cuối:

giangleloi

Thành viên gắn bó
Điểm
560
Mọi người cho e hỏi, e chọn nguyên ô -> insert hyperlink -> taọ hyperlink như bình thường. Nhưng ko hiểu sao bấm vào ô đó nó ko chạy Hyperlink, mà phải bấm vào hàng chữ trong ô thì nó mới
E muốn chỉ cần bấm vào cái ô đó thì nó chạy Hyperlink cho e luôn thì phải làm sao? Nhờ mọi người chỉ giúp. Em cảm ơn}}}}}
Vẽ 1 cái textbox cho nó vừa cái ô đấy. Format: No Fill, No Line là bấm được nguyên ô thôi. Hehe.

bluesky9134

Thành viên mới
Điểm
0
Lần chỉnh sửa cuối:

huuthang_bd

Chuyên gia GPE
Điểm
860
Trước kia em làm trên đuôi xlsx vẫn đc nguyên ô, ko cần phải thêm texbox, nhưng khi chuyển sang đuôi xlsm thì nó lại bị vậy. chuyển lại xlsx để chỉnh thì nó vẫn bị -+*/
Tôi nghĩ không có chuyện này đâu.

Tôi dùng mẹo này: Đặt nội dung hiển thị của bạn giữa 2 ký tự xuống dòng.

File đính kèm

be09

TNMT_Đồng Nai
Điểm
560
Trước kia em làm trên đuôi xlsx vẫn đc nguyên ô, ko cần phải thêm texbox, nhưng khi chuyển sang đuôi xlsm thì nó lại bị vậy. chuyển lại xlsx để chỉnh thì nó vẫn bị -+*/
Chưa biết mục đích của bạn làm cái gì, nên tham khảo File này coi có sử dụng được không? (nêu hên thì trúng ý).

Lưu ý:
- Lấy Link xong, khi click vào nó sẽ hiện hộp thông báo, click Yes thì nó sẽ mở File đã tạo Link.

- Bạn có thể gõ nội dung bất kỳ (theo yêu cầu) và sử dụng nó cho Bất kỳ Cell nào.

File đính kèm

Lần chỉnh sửa cuối:

appl

Thành viên chính thức
Điểm
370
Nhờ anh em cho trên giải pháp excel cho em hỏi tí, nếu mình hyperlink tới một ô nào đó trên excel thì code như thế nào? cảm ơn anh em trên diễn đàn nhiều, xin cảm ơn tôi mới làm được rồi

Top Bottom