Tính tổng số lượng theo ngày

84enfrkrchjp

Thành viên mới
Điểm
365
Nhờ Anh/Chị hỗ trợ giúp sheet Bao cao phần tổng hợp ạ.

File đính kèm

xuongrongdat

Có bao giờ bạn tự hỏi "Tôi là ai?"
Điểm
860
Nhờ Anh/Chị hỗ trợ giúp sheet Bao cao phần tổng hợp ạ.
Bạn xem file mình làm để tham khảo nhé:

Chắc chắn các chú bác anh chị em khác sẽ có cách khác tốt hơn của mình. Bạn không gấp thì chờ nhen. Còn gấp thì xài của mình đỡ. Cũng đúng á. :D

File đính kèm

VetMini

Chuyên gia GPE
Điểm
1,560
Bài này dùng pivot nếu riêng từng ngày thì được còn nhiều ngày thì chưa nghĩ ra :D
...
Do bảng dữ liệu chính của thớt nó được trình bày theo kiểu cross-tabbed (tức Pivoted).
Kiểu này chỉ dùng để xem tổng hợp. Đem ra để tổng hợp lại rất khó.

Như bài #6 ở trên đã nói, cách diễn ngược nó ra trở lại thành dạng bảng trải rộng chuẩn là Unpivot. Power Query là công cụ giúp unpivot dễ nhất.

Chú: khiếp, cứ bài nào có cha nội kia tương cái hình tổ bố vào là load chậm bỏ bố. Thường thì thấy cái nít ấy là tôi bỏ qua, đợi có chuyện gì hay ho mới mới ráng vào.

xuongrongdat

Có bao giờ bạn tự hỏi "Tôi là ai?"
Điểm
860
Do bảng dữ liệu chính của thớt nó được trình bày theo kiểu cross-tabbed (tức Pivoted).
Kiểu này chỉ dùng để xem tổng hợp. Đem ra để tổng hợp lại rất khó.

Như bài #6 ở trên đã nói, cách diễn ngược nó ra trở lại thành dạng bảng trải rộng chuẩn là Unpivot. Power Query là công cụ giúp unpivot dễ nhất.

Chú: khiếp, cứ bài nào có cha nội kia tương cái hình tổ bố vào là load chậm bỏ bố. Thường thì thấy cái nít ấy là tôi bỏ qua, đợi có chuyện gì hay ho mới mới ráng vào.
Dạ con xin lỗi bác.
Nhờ Anh kiểm tra xem tốc độ phản hồi của GPE ở Úc xem có cải thiện hơn không nhé. Vì hướng quốc tế Việt Nam đi Úc không được tốt. Đã kiểm tra và khắc phục hướng đi của nó rồi.
Có kết quả rồi Admin ơi!
Em té đây. Xỉu !

Top Bottom