Code VBA thực hiện Paste công thức cho một Range

hoangquandu

Thành viên mới
Điểm
365
Kính gửi Anh chị,
tại Cột F của File kèm theo em có dùng Code để Paste công thức cho một Range ạ. Nhưng em áp dụng công thức này cho một vùng khoảng 200 dòng thì nó chậm và cứ xoay mãi mới ra kết quả. Có code gì để thay cho hàm If này không ạ. Em cảm ơn.

File đính kèm

giaiphap

Thành viên gạo cội
Điểm
860
Kính gửi Anh chị,
tại Cột F của File kèm theo em có dùng Code để Paste công thức cho một Range ạ. Nhưng em áp dụng công thức này cho một vùng khoảng 200 dòng thì nó chậm và cứ xoay mãi mới ra kết quả. Có code gì để thay cho hàm If này không ạ. Em cảm ơn.
Code này tương đối rồi, còn việc chậm có thể do trong sheet của bạn có quá nhiều công thức tính toán, để tăng tốc độ có thể tắt các chức năng tính toán, tắt chức năng cập nhật... sau khi chạy code cho nó hoạt động lại.

snow25

Thành viên gắn bó
Điểm
360
Kính gửi Anh chị,
Bạn điền kết quả luôn cần gì VBA rồi công thức nữa.

hoangquandu

Thành viên mới
Điểm
365
Bạn điền kết quả luôn cần gì VBA rồi công thức nữa.
Dạ, cũng khác bình thường là có thể xóa đi và tự úp công thức lại thôi ạ. Nhưng em làm việc khoảng 200-300 dòng thì nó xoay mãi mới ra ạ, kiểu nặng nề nên không biết có cách gì khác không ạ.

Top Bottom