Tìm kiếm nhiều giá trị trả theo hàng ngang (chấm công theo ngày)

duytien2110

Thành viên mới
Thích
0
Hi cả nhà, tình hình là e có bảng excel chấm công tay hằng ngày theo hàng dọc cho từng máy làm việc, nay e muốn chuyển đổi thống kê từ bảng đó sang chấm công từng ngày trong tháng theo hàng ngang, e có tìm hiểu là kết hợp INDEX, MATCH, ROW,... thì mới đc chứ e chỉ biết lookup mà ko ra đc nhiều kết quả (có link hướng dẫn kèm trong file nhưng e ko hiểu nên ko làm theo đc)
Mong các bác giúp e cái hàm cụ thể trong file đính kèm dưới đây, nếu có mã VB để chạy thì càng tốt. Mong các bác giúp đỡ và đa tạ các bác rất nhiều :)

File đính kèm

Nguyễn Hồng Quang

Thành viên GPE Hà Nội
Thích
280
Hi cả nhà, tình hình là e có bảng excel chấm công tay hằng ngày theo hàng dọc cho từng máy làm việc, nay e muốn chuyển đổi thống kê từ bảng đó sang chấm công từng ngày trong tháng theo hàng ngang, e có tìm hiểu là kết hợp INDEX, MATCH, ROW,... thì mới đc chứ e chỉ biết lookup mà ko ra đc nhiều kết quả (có link hướng dẫn kèm trong file nhưng e ko hiểu nên ko làm theo đc)
Mong các bác giúp e cái hàm cụ thể trong file đính kèm dưới đây, nếu có mã VB để chạy thì càng tốt. Mong các bác giúp đỡ và đa tạ các bác rất nhiều :)
Tiêu đề của bạn vi phạm nội quy rồi. Bạn sửa lại tiêu đề thành Tìm kiếm nhiều giá trị trả theo hàng ngang (chấm công theo ngày)
nhé.

Nguyễn Hồng Quang

Thành viên GPE Hà Nội
Thích
280

File đính kèm

duytien2110

Thành viên mới
Thích
0

File đính kèm

ngoctinh87

Thành viên thường trực
Thích
225
Nó bảo nháy ở IFERROR(INDEX($D$3:$D$18;MATCH($G4&H$3;$B$3:$B$18&$C$3:$C$18;0));"") bác ạ. Sửa ntn bác nhỉ
Bạn sửa dấu ";" sang dấu "," xem sao. Thêm công thức tham khảo:
Mã:
H4=IFERROR(LOOKUP(2,1/($B$3:$B$18=$G4)/($C$3:$C$18=H$3),$D$3:$D$18),"")

duytien2110

Thành viên mới
Thích
0
Bạn sửa dấu ";" sang dấu "," xem sao.
E thử mà vẫn ko đc ạ.
Thêm công thức tham khảo:
Mã:
H4=IFERROR(LOOKUP(2,1/($B$3:$B$18=$G4)/($C$3:$C$18=H$3),$D$3:$D$18),"")
Cảm ơn bác rất nhiều! cách này thì e đã chạy được trên MicroSoft Excel, nhưng up lên Google Drive thì hàm này lại ko chạy đc, mặc dù e đã sửa "," thành ";" cho phù hợp :(
Bác giúp e với.

File đính kèm

Phan Thế Hiệp

Thành viên hoạt động
Thích
427
Hic, ca này có vẻ khó quá các bác nhỉ :((((((((
Thì bạn chỉ cần bỏ công thức của @ngoctinh87 vào ArrayFormula() trên Google Sheets là được rồi:
Mã:
H4=ARRAYFORMULA(IFERROR(LOOKUP(2,1/($B$3:$B$18=$G4)/($C$3:$C$18=H$3),$D$3:$D$18),""))
Copy qua phải, rồi fill cả hàng xuống.
Tất cả việc trên đều làm trên Google Sheets.
Thân.

yeudoi

Thành viên gắn bó
Thành viên BQT
Moderator
Thích
6,821
Thì bạn chỉ cần bỏ công thức của @ngoctinh87 vào ArrayFormula() trên Google Sheets là được rồi:
Mã:
H4=ARRAYFORMULA(IFERROR(LOOKUP(2,1/($B$3:$B$18=$G4)/($C$3:$C$18=H$3),$D$3:$D$18),""))
Copy qua phải, rồi fill cả hàng xuống.
Tất cả việc trên đều làm trên Google Sheets.
Thân.
Sao bạn không share file và hỏi bên box google spreadsheet

huonglien1901

Thành viên tích cực
Thích
973
PHP:
Công thức mảng đơn giản
=IFERROR(VLOOKUP($G4&H$3,CHOOSE({1,2},$B$3:$B$18&$C$3:$C$18,$D$3:$D$18),2,0),"") Bạn nhấn CTRL+SHIFT+ENTER
Bạn copy sang phải rồi fill xuống dưới.