Mail trong Outlook bị nhân lên 4 lần (từ một thư gốc)

feelingyes

Thành viên tiêu biểu
Điểm
710
Chào anh chị
Trong Microsoft Oultlook, vào chọn chức năng (Creat Rule-các thư gửi đến sẽ tự động chạy riêng vào từng sender một)
-Nhưng trong quá trình làm, do em vô tình làm lại mấy lần nên có một mail từ một người gửi khi đến hòm thư của em cứ bị nhân lên 4 lần

Mong các anh chị chỉ giúp để khắc phục

Chỉnh sửa lần cuối bởi điều hành viên:

DOSNET

Thành viên gắn bó
Thành viên danh dự
Điểm
860
Tớ không cài Microsoft Outloock vì dùng Outlook Express sẵn có của Windows. Nhìn hình tớ đoán là bạn đã tạo 4 điểm nhận thư (Anh trung, Ast-F&B, Ben....)cho một địa chỉ. Khi view Inbox (tất cả thư) hiển nhiên sẽ hiển thị cả 4 thư có nội dung trùng nhau (chứ thực chất không phải là nhân 4). Bạn đã làm được (Creat Rule..) thì mình nghĩ bạn cũng sẽ bỏ được chức năng này. Có thể đặt về chế độ Default rồi làm lại từ đầu nếu không thạo. Thân !

dauquantrang

Thành viên mới
Điểm
0
Mình có cách sửa này...

Tớ không cài Microsoft Outloock vì dùng Outlook Express sẵn có của Windows. Nhìn hình tớ đoán là bạn đã tạo 4 điểm nhận thư (Anh trung, Ast-F&B, Ben....)cho một địa chỉ. Khi view Inbox (tất cả thư) hiển nhiên sẽ hiển thị cả 4 thư có nội dung trùng nhau (chứ thực chất không phải là nhân 4). Bạn đã làm được (Creat Rule..) thì mình nghĩ bạn cũng sẽ bỏ được chức năng này. Có thể đặt về chế độ Default rồi làm lại từ đầu nếu không thạo. Thân !
Với MS outlook2007 ban vào Tool--> Rules and Alert-->tích vào các mail bị nhân đôi, nhân 3, nhân bốn... sẽ ok lại ngay

nga xoan

Thành viên chính thức
Điểm
0
chào anh/chị .cho em hỏi anh chị 1 câu là khi gửi mail qua ms outlook thì khoảng bao lâu sẽ nhận đc thư ạ,có phải gửi qua ms out look thì mở hòm thư gmail có nhận dc thư ko ạ

thanhtam1028

Thành viên mới
Điểm
0
chào anh/chị .cho em hỏi anh chị 1 câu là khi gửi mail qua ms outlook thì khoảng bao lâu sẽ nhận đc thư ạ,có phải gửi qua ms out look thì mở hòm thư gmail có nhận dc thư ko ạ
- Trong outlook bạn có thể cấu hình thời gian tự động send/recieved email, nhỏ nhất là 1phut/lần
- Khi gửi mail trong Outlook thì trên gmail vẫn lưu trong mục thư đã gửi.

Tâm

thanhsu1609

Thành viên mới
Điểm
0
Chào anh/chị cho em hỏi về outlook sao khi gửi thư em coppy exel vào thư gửi thì vẫn có định dạng nhưng khi nhận thư đó bằng wep mail thì bị lỗi bể định dạng hết ạ (nhận thư bằng outlook thì vẫn còn định dạng khi gửi). Cụ thể như hình sau. Mong các anh chị chỉ giúp ạ!
- khi gửi outlook

- Khi nhận bằng wep mail

File đính kèm

befaint

|||||||||||||
Điểm
1,560
Chào anh/chị cho em hỏi về outlook sao khi gửi thư em coppy exel vào thư gửi thì vẫn có định dạng nhưng khi nhận thư đó bằng wep mail thì bị lỗi bể định dạng hết ạ (nhận thư bằng outlook thì vẫn còn định dạng khi gửi). Cụ thể như hình sau. Mong các anh chị chỉ giúp ạ!
Có thể do trình duyện web cốc cốc xịn quá không hỗ trợ... Hoặc có thể do hệ thống mail của bên bạn không hỗ trợ nền tảng web.

HASUKO TANPOPO

Thành viên mới
Điểm
0
Hi a, em đang tìm cách để tạo 2 điểm nhận thư cho 2 account trên cùng 1 outlook nè anh. Anh chỉ em cách tạo rule với. Vì em chỉ biết tạo rule cho 1 điểm nhận thư thôi ah, nên cứ có mail là chạy double 2 mail nội dung y chang vào điểm nhận 1 trong account 1, còn điểm nhận thứ 2 trong account 2 thì không có thư nào.
Em xin nói rõ hơn là em đang quản lý 2 account (nhóm và cá nhân), tất cả thư đến sẽ cc cho cả 2 đ/c đó. Nếu không tạo rule thì sẽ tự động mỗi 1account nhận 1 thư. Nhưng em cần sắp xếp phân loại tên công ty như cây thư mục nên em bắt buộc phải tạo rule. Mà tạo thì em chỉ biết tạo 1 điểm nhận chứ không biết tạo 2 điểm nhận.
Nên anh giúp em với nhé. Em cảm ơn nhiều ạ!

do.phuong

Thành viên hoạt động
Điểm
380
Hi a, em đang tìm cách để tạo 2 điểm nhận thư cho 2 account trên cùng 1 outlook nè anh. Anh chỉ em cách tạo rule với. Vì em chỉ biết tạo rule cho 1 điểm nhận thư thôi ah, nên cứ có mail là chạy double 2 mail nội dung y chang vào điểm nhận 1 trong account 1, còn điểm nhận thứ 2 trong account 2 thì không có thư nào.
Em xin nói rõ hơn là em đang quản lý 2 account (nhóm và cá nhân), tất cả thư đến sẽ cc cho cả 2 đ/c đó. Nếu không tạo rule thì sẽ tự động mỗi 1account nhận 1 thư. Nhưng em cần sắp xếp phân loại tên công ty như cây thư mục nên em bắt buộc phải tạo rule. Mà tạo thì em chỉ biết tạo 1 điểm nhận chứ không biết tạo 2 điểm nhận.
Nên anh giúp em với nhé. Em cảm ơn nhiều ạ!
Mình dùng Outlook office, vì giao diện dễ sử dụng hơn. trước kia mình dùng outlook express thì tạo ruler sẽ khó khăn hơn. Mình hướng dẫn theo outlook office nhé. Thực ra nếu đã cài office thì nên dùng outlook của nó, rất tuyệt.
Bạn vào các bước như sau để 1 email từ 1 người gửi nào đó (bạn chỉ định theo từng cty, cá nhân) gửi đến account nào sẽ tự chui vào folder cho account đó:
1. vào Ruler and alerts
2. chon New Rule
3. Hôp Rules Wiard hiên lên, bạn không chọn gì cả mà bấm phím Next ở góc dưới bên phải (bên canh chữ Finish)
4. Hộp Rules Wizard tiếp theo hiện lên với vô cùng nhiều ô để tích,
5. Tại khung Step phía trên bạn tích chon 2 ô: số 1 là "from people or public group" và ô số 3 là "through the specified account"
6. sau khi bạn tích tại bước 5, khung Step 2 ở phía dưới tự động nhảy ra và chọn như sau:
- tích vào "specific account" là mail cá nhân hay group
- "Fro..." là mail người nhận a, b, c nào đó
- "move it to.." chọn folder muốn đến

* Trong trường hợp bạn chỉ tạo 2 folder cho email, 1 cho cá nhân, 1 cho group, thì bước 5 chỉ tích ô số 3 thôi nha.
Còn như mình có khoảng 30-40 folder trên cùng 1 outlook của 1 máy, cho 2 account khác nhau thì mình tích 2 ô.
Ngoài ra khi đến bước 4 có rất nhiều lựa chọn hay ho để bạn tích, và cứ bấm phím Next ở góc dưới bên phải càng nhiều cái hay nữa. Bạn có thể tích chọn những ô mình cần để quản lý email 1 cách cực kỳ khoa học. Ví dụ, cứ có từ khóa "invoice" của cty A thì nó chui vào folder "A-inv"....

HASUKO TANPOPO

Thành viên mới
Điểm
0
Em cảm ơn anh. Em đã làm được rồi ạ.
Cái này em miêu tả cho nhiều IT mà họ cũng không biết khiến em nhức đầu quá. May mà có anh giúp.
Em cảm ơn anh nhiều ^^

Ngokchau_u

Thành viên mới
Điểm
13
Em đang gặp vấn đề như HASUKO TANPOPO,

Hiện em đang QL 2 tài khoản - TK mail cá nhân - TK mail group. Không hiểu sao tất cả những mail đến em tạo rule từ TK mail cá nhân khi gửi đến TK mail Group đều chuyển về mail cá nhân hết ạ. (2 mail y chang chạy về 1 mail cá nhân ).
(Em đang muốn quản lý rule trên mail TK mail cá nhân, và các mail đến: 1 trên mail cá nhân (Đã tạo rule) và 1 trên Inbox TK mail group)

Em có đã chỉnh như theo hướng dẫn nhưng khi next tiếp theo lại báo lỗi (Như hình)
Mọi người giúp em với, em cảm ơn nhiều ạ!

trananhdao

Thành viên mới
Điểm
13
Em đang gặp vấn đề như HASUKO TANPOPO,

Hiện em đang QL 2 tài khoản - TK mail cá nhân - TK mail group. Không hiểu sao tất cả những mail đến em tạo rule từ TK mail cá nhân khi gửi đến TK mail Group đều chuyển về mail cá nhân hết ạ. (2 mail y chang chạy về 1 mail cá nhân ).
(Em đang muốn quản lý rule trên mail TK mail cá nhân, và các mail đến: 1 trên mail cá nhân (Đã tạo rule) và 1 trên Inbox TK mail group)

Em có đã chỉnh như theo hướng dẫn nhưng khi next tiếp theo lại báo lỗi (Như hình)
Mọi người giúp em với, em cảm ơn nhiều ạ!

View attachment 226025
mình cũng có câu hỏi tương tự, rất mong nhận được câu trả lời

Top Bottom