Đăng ký học Excel chuyên đề công thức dò tìm và tham chiếu (tối 29 và 31/8) - TPHCM

Đăng ký học VBA và ADO - 3 chủ nhật 10, 17 và 24/9 - TPHCM

Quản Lý Công Văn đi Và đến

Thảo luận trong 'Ứng dụng cho lĩnh vực khác' bắt đầu bởi huongvnn, 12 Tháng năm 2008.

1. Truc Panda

Truc Panda Thành viên mới

bạn ơi phần mềm bạn tạo rất hay, mình tải về rồi, mình muốn thêm những năm mới sau năm 2013 và có một số cột không thêm nội dung mới được thì phải làm sau, giúp mình với!

2. Truc Panda

Truc Panda Thành viên mới

bạn ơi phần mềm bạn tạo rất hay, mình tải về rồi, mình muốn thêm những năm mới sau năm 2013 và có một số cột không thêm nội dung mới được thì phải làm sau, giúp mình với!

3. songhovl201

songhovl201 Thành viên hoạt động

Xin nhờ Thầy Bé cho em xin cái email của thầy đang sài để em gửi qua file công văn đi và đến của thầy (hoặc xin cái pass vba thầy đã đặt pass). địa chỉ mail của em là dungnguyen579@gmail.com . em xin cám ơn thầy nhiều. Năm mới chúc thầy sức khỏe và thành công.

4. be09

be09 Thành viên gạo cội

Cám ơn bạn đã đọc viết.

Bạn tải File bài 55 của Topic này (không có Pass), nó có nhiều chức năng hơn File bài 10 (code File bài 10 khác code File bài 55 và cũng khó hơn).

Còn bạn muốn sửa như thế nào cho phù hợp với thực tế (của trường bạn) thì cứ sửa, xóa hoặc thêm tiêu đề, khi rảnh tôi sẽ giúp sửa sau.

Lần chỉnh sửa cuối: 12 Tháng một 2017
  5. songhovl201

Xin chào thầy be09

Bài #12 Công văn đi đến của Thầy rất hay, Nhưng do thầy đặt pass trong vba nên em không thể nào sửa lại thông tin trường em được (thầy có thể đổi pass thành: huudung579 giùm em với). Và 1 chỗ sheet data_click (phân loại văn bản) em làm theo cách của thầy để phân loại ra nhiều loại văn bản nhưng không được (em cần khoảng 20 hàng để phân loại văn bản). Khi nào rảnh thầy giúp và gửi qua giùm địa chỉ mail của em: dungnguyen579@gmail.com (hiện tại em công tác trường tiểu học nhỏ, vùng sâu vùng xa nên không có điều kiện như các trường lớn). Em xin cám ơn thầy.

6. be09

be09 Thành viên gạo cội

Sheet Data_List chỉ dùng Name thôi mà (bạn đọc từ bài 25 đến bài 42), cái vụ Name bạn còn chưa hiểu nếu tôi cho Pass chắc gì bạn sửa được code File bài 10, vì trong File bài 10 tôi có sử dụng một số Control mà máy khác không có nên tôi cho rằng là khó (vì có nhiều máy không sử dụng được File bài 10).

Chính vì vậy mà tôi mới làm lại File bài 55 và sử dụng code hoàn toàn khác so với File bài 10.

Lần chỉnh sửa cuối: 12 Tháng một 2017
  7. songhovl201

The name that you entered is not valid: Reasons for this can indude:
    - The name does not begin with a letter or an underscore:
    - The name contains a space or other irvalid characters:
    - The name conflicts with an excel buil-in name or the name of another object in the workbook:

Em đang dùng excel 2007 và làm theo cách của thầy thì để bảng thông báo lỗi như vậy. (có thể khi khác sửa cũng được). em cần vô trong vba sửa tiêu đề trường em. bài #12 của thầy rất phù hợp với em. Bị khóa mật khẩu code vba nên em không sửa tiêu đề được. Em chúc thầy buổi tối vui vẻ.

8. songhovl201

Kính chào thầy Bé. Em thấy thầy có tạo logo, vậy không biết thầy có tạo phong bì thư trên giấy A4 không thầy, nếu có thầy tạo giùm em với (Có logo đính kèm trên phong bì càng tốt) hiện em đang công tác tại trường Tiểu học Thị Trấn B.

9. be09

be09 Thành viên gạo cội

Lỗi là do bạn đặt lại Name không giống trong code nên nó thông báo lỗi, muốn thiết kế phong bì thì phải có hình phong bì mẫu tôi mới biết lấy dữ liệu từ đâu để gán vào.

10. songhovl201

Dạ, vâng. Hình phong bì mẫu lấy trên mạng, tải lên không được, không biết phải do dung lượng hay là giới hạn dung lượng tải lên của thành viên mới. Thầy có mẫu phong bì nào in ra trên giấy A4, có địa chỉ trường Tiểu học Thị Trấn B, có logo đính kèm trên phong bì nữa thì càng tốt. Em xin cám ơn thầy.

11. songhovl201

Em làm được rồi. Cám ơn Thầy Bé nhiều. Nếu word 2007 thì chọn Thẻ Formulas->Name Manager->sau đó chọn PhanLoaiVB->sửa số lại là ok.

12. rubic1992

rubic1992 Thành viên mới

Chào Thầy.
    Em muốn thay đổi năm trong file thì cần làm gì ah?
    Xin cảm ơn Thầy

13. katehausanh2006

katehausanh2006 Thành viên mới

Range("AllData").AdvancedFilter Action:=xlFilterCopy, CriteriaRange:=Range( _
    "Criteria"), CopyToRange:=Range("Extract"), Unique:=False
    bi loi gi vay cac ban giup minh voi
    huong minh voi

14. katehausanh2006

katehausanh2006 Thành viên mới

bản chính giùm mình với : khi thay đổi tên trong data thì bị lỗi như vây, minh cần chỉnh o đâu vẩy ban. vi minh khong biet về vba

15. be09

be09 Thành viên gạo cội

Bạn lấy cái File của thành viên nào thì nên có trích dẫn Nick của người đó để người đó sửa giúp, chứ đâu có ai rảnh đi tìm cái File đó để sửa cho bạn (nhìn tên sheet thì không phải của tôi).

Bạn kiểm tra cái Name có tên AllData xem nó còn dùng được hay không hay bị lỗi rồi.

16. katehausanh2013

katehausanh2013 Thành viên mới

mình muốn sữa Maql thanh tên khác mà không bị lỗi làm sao bạn
    cám ơn bạn nhiều

Các file đính kèm:

17. katehausanh2013

katehausanh2013 Thành viên mới

Mình muốn thêm cột nữa thị chinh nhu the nao vay ban
    mong bạn giúp

18. lambanghieunambac

lambanghieunambac Thành viên mới

Cảm ơn bài viết của các bác, đúng danh mục em cũng đang cần

19. songhovl201

Bạn sài File của thầy be09 thử xem. Mình cũng đang sử dụng nè. File mẫu bạn về chỉnh sửa cho phù hợp thông tin đơn vị của bạn là ok.
    https://drive.google.com/drive/folders/0BzKSUBBH8aGPc3dUS0RabkRUVWM?usp=sharing