Unprotect sheet trong file excel

vinhson1987

Thành viên mới
Điểm
0
Chào ACE, Mình đang cần unprotect 1 file excel mà không biết xử lý ntn? Kính mong ACE giúp đỡ, vấn đề là: mình có nhận được 1 file excel nhưng bị protect các sheet, không cho hide cũng như copy nguyên sheet đó. Mong được chỉ giáo. Cảm ơn nhiều.

leonguyenz

Thành viên mới
Thành viên BQT
Moderator
Điểm
610
File đã bị Protect Workbook. Tìm người cài pass đó và nói họ ở ra cho.

Lần chỉnh sửa cuối:

vinhson1987

Thành viên mới
Điểm
0
Cảm ơn bạn, nhưng vấn đề là ở chỗ đó. tìm được người đó lấy pass thì. mình đã unprotect được các ô trong sheet, song unprotect với sheet thì chịu. Không insert or delete sheet được.mong giúp đỡ.

leonguyenz

Thành viên mới
Thành viên BQT
Moderator
Điểm
610
Cảm ơn bạn, nhưng vấn đề là ở chỗ đó. tìm được người đó lấy pass thì. mình đã unprotect được các ô trong sheet, song unprotect với sheet thì chịu. Không insert or delete sheet được.mong giúp đỡ.
Tôi gõ nhầm, file đã Unprotect Workbook, không cho phép chỉnh sửa tên sheet, không cho insert, delete, hide/unhide sheet. Cái này là chủ ý của người thiêt kế file, nếu bạn mở ra thì nên hỏi người thiết kế file đó. Nếu trong những sheet ẩn có tài liệu quan trọng hoặc những bí mật công ty (lương, dự án, ...) thì sao?
Diễn đàn khuyến cáo việc phá pass, tôi đoán file đó không phải của bạn vì nếu phải bạn đã hỏi khác.

Lần chỉnh sửa cuối:

ndu96081631

Huyền thoại GPE
Thành viên BQT
Super Moderator
Điểm
11,910
Thế thì hỏi thêm cái pass protect workbook (protect workbook chứ không phải protect sheet nha)
Nếu đã có pass, cứ bấm tổ hợp phím Alt + T + P + W rồi nhập pass vào, Enter là xong

vinhson1987

Thành viên mới
Điểm
0
cái này là file hồi đi học thầy giáo cho để hỗ trợ tính toán, chỉ là các công thức, không có số liệu. mình chỉ muốn tách mấy sheet này để làm 1 file mới hoàn chỉnh hơn. nếu bạn làm được thì giúp mình, Cảm ơn.

vinhson1987

Thành viên mới
Điểm
0
Thế thì hỏi thêm cái pass protect workbook (protect workbook chứ không phải protect sheet nha)
Nếu đã có pass, cứ bấm tổ hợp phím Alt + T + P + W rồi nhập pass vào, Enter là xong
Chưa có pass bác ạ. hôm bữa em dùng VBA thì phá được pass của mấy ô chứa công thức mà người viết protect, nhưng các vấn đề ở trên em nêu ra thì em chưa giải quyết được, mong các pro chỉ giáo.

ndu96081631

Huyền thoại GPE
Thành viên BQT
Super Moderator
Điểm
11,910
Chưa có pass bác ạ. hôm bữa em dùng VBA thì phá được pass của mấy ô chứa công thức mà người viết protect, nhưng các vấn đề ở trên em nêu ra thì em chưa giải quyết được, mong các pro chỉ giáo.
Đã tìm được code để Unprotect sheet thì cớ gì không tìm được code Unprotect Workbook nhỉ?
Google 1 phát ---> Có đầy

quanghai1969

Thành viên gạo cội
Điểm
860

hosino

Thành viên mới
Điểm
0

bonnymark

Thành viên mới
Điểm
0
Make use of XLSX unlocker for unlocking and recovering Excel file password with every version of Excel file. With this great solution of Excel password cracker all consumers can crack Excel file password and recover xls, xlsx, xltm, xla, xlm, xlam, xlsm and xlsb
Read More:

ngochau

Thành viên mới
Điểm
663
CHÀO CẢ NHÀ, MÌNH CÓ DOWNLOAD 1 FILE QUẢN LÝ ĐỊNH LƯỢNG QUÁN CAPHE VỀ , THẤY HAY VÀ RẤT HỮU ÍCH CHO CÔNG VIỆC CỦA MÌNH NHƯNG FILE BỊ PROTECT WORKBOOK NÊN KHÔNG CHÈN THÊM DÒNG VÀ CỘT ĐƯỢC, MÌNH CŨNG KHÔNG BIẾT TÁC GIẢ CỦA FILE NÀY LÀ AI NÊN CŨNG KHÔNG HỎI XIN PASS ĐƯỢC.
HÔM NAY MẠN PHÉP ĐƯA LÊN ĐÂY ĐỂ NẾU BẠN NÀO LÀ TÁC GIÁ CỦA FILE NÀY CHO PHÉP MÌNH SỬ DỤNG FILE NÀY HOẶC BẠN NÀO CÓ THỂ MỞ FILE NÀY RA DÙM MÌNH ĐƯỢC KHÔNG. XIN CẢM ƠN.

File đính kèm

appl

Thành viên chính thức
Điểm
370
CHÀO CẢ NHÀ, MÌNH CÓ DOWNLOAD 1 FILE QUẢN LÝ ĐỊNH LƯỢNG QUÁN CAPHE VỀ , THẤY HAY VÀ RẤT HỮU ÍCH CHO CÔNG VIỆC CỦA MÌNH NHƯNG FILE BỊ PROTECT WORKBOOK NÊN KHÔNG CHÈN THÊM DÒNG VÀ CỘT ĐƯỢC, MÌNH CŨNG KHÔNG BIẾT TÁC GIẢ CỦA FILE NÀY LÀ AI NÊN CŨNG KHÔNG HỎI XIN PASS ĐƯỢC.
HÔM NAY MẠN PHÉP ĐƯA LÊN ĐÂY ĐỂ NẾU BẠN NÀO LÀ TÁC GIÁ CỦA FILE NÀY CHO PHÉP MÌNH SỬ DỤNG FILE NÀY HOẶC BẠN NÀO CÓ THỂ MỞ FILE NÀY RA DÙM MÌNH ĐƯỢC KHÔNG. XIN CẢM ƠN.
Chào gia đình giaiphapexcel.com. có người nhờ hỗ trợ bỏ protected File này, tôi có xài mấy đoạn code trên mạng trước giờ vẫn làm như vậy thì ok, nhưng file này không biết người ta khóa kiểu gì mà chạy code cả tiếng vẫn chưa ra. tôi đưa lên đây mong được hướng dẫn cách giải quyết, chân thành cảm ơn

File đính kèm

appl

Thành viên chính thức
Điểm
370
Chào gia đình giaiphapexcel.com. có người nhờ hỗ trợ bỏ protected File này, tôi có xài mấy đoạn code trên mạng trước giờ vẫn làm như vậy thì ok, nhưng file này không biết người ta khóa kiểu gì mà chạy code cả tiếng vẫn chưa ra. tôi đưa lên đây mong được hướng dẫn cách giải quyết, chân thành cảm ơn
Em có vô trong này chỉnh sửa, nhưng vẫn không thấy password nhưng chỉ có thể chỉnh
SelectLockercells ="0" thôi, nhưng kiếm hoài không thấy pass đâu hết, phải chăng có cách khóa kiểu khác
Mới mở được file như thế này thôi, được phép nhìn và xem

File đính kèm

Lần chỉnh sửa cuối:

appl

Thành viên chính thức
Điểm
370
Em có vô trong này chỉnh sửa, nhưng vẫn không thấy password nhưng chỉ có thể chỉnh
SelectLockercells ="0" thôi, nhưng kiếm hoài không thấy pass đâu hết, phải chăng có cách khóa kiểu khác
Mới mở được file như thế này thôi, được phép nhìn và xem
Đã giải quyết xong vấn đề này rồi, xin chân thành cảm ơn

File đính kèm

Top Bottom