xin hướng dẫn cách chép dữ liệu từ powerpoint ra word

Thảo luận trong 'Những trình ứng dụng và vấn đề tin học văn phòng k' bắt đầu bởi tranthanhhai, 2 Tháng mười 2008.

1. tranthanhhai

tranthanhhai New Member

Có lần tôi có đọc cách chéo dữ liệu từ tất cả slide trong powerpoint ra word nhưng giờ cần thì không nhớ và tìm mãi không ra. mọi người ai biết chỉ giúp tôi. xin cám ơn!

2. rollover79

rollover79 New Member

Một cách đơn giản nhất là từ Power point, vào menu File\Send to\Microsoft office word -> chọn kiểu thích hợp, còn không thì phải tìm phần mềm convert(hầu hết là có phí).

3. LikeIt

LikeIt New Member

bạn mở PP ra vào file, rồi send to tới MO, sau đó chọn outline và nó sẽ export sang cho bạn chữ thôi.
    Thân chào.

4. TrinhThiHai_Kt

TrinhThiHai_Kt New Member

Mình có tài liệu về kế toán cần chuyển nó gồm sơ đồ và giả thích.
    Mình cần chuyển sang dạng Text; Mình chọn Outline only. Thì chỉ phần giải thích được chuyển sang, còn phần sơ đồ thì bị mất.
    Nếu mình chọn các kiểu khác thì sẽ xuất hiện hình của slide, ko căn chỉnh phần chữ được.
    Vậy có cách nào để vừa được phần chữ (nội dung) và vừa được phần sơ đồ?

5. TrinhThiHai_Kt

TrinhThiHai_Kt New Member

Mình cũng làm như bạn nói đó, nhưng vấn đề ở đây là "chọn kiểu thích hợp". Mình đã thử cả 5 tùy chọn trong mục đó nhưng chưa có kiểu nào thỏa mãn.
    Vì: "Mình có tài liệu về kế toán cần chuyển nó gồm sơ đồ và giả thích.
    Mình cần chuyển sang dạng Text; Mình chọn Outline only. Thì chỉ phần giải thích được chuyển sang, còn phần sơ đồ thì bị mất.
    Nếu mình chọn các kiểu khác thì sẽ xuất hiện hình của slide, ko căn chỉnh phần chữ được.
    Vậy có cách nào để vừa được phần chữ (nội dung) và vừa được phần sơ đồ?"

6. DESIGNNGOCTINH

DESIGNNGOCTINH New Member

bạn có thể chon coppy rồi bạn định dạng bằng text rồi bạn paste thì sẽ được

7. Người Đưa Tin

Người Đưa Tin Hạt cát sông Hằng

Qua copy từ Powerpoint vào Word bình thường đây

Bạn có thể gởi file lên không?