Mừng Sinh Nhật GPE 11: sáng 25/6 Hà Nội; 1/7 Huế/Đà Nẵng; Trưa 2/7 TPHCM

PM sắp xếp thời khóa biểu

Thảo luận trong 'Excel và Giáo Dục' bắt đầu bởi handung107, 11 Tháng mười 2006.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. handung107

handung107 Administrator Staff Member

Đây là PM sắp xếp TKB của tác giả Nguyễn Sơn Hải tặng cho diễn đàn www.edu.net.vn thiết kế bằng MS Excel, các bạn có thể Download về tham khảo nhé

Vài hàng giới thiệu của tác giả :

Các file đính kèm:

2. chibi

chibi Thành viên danh dự

Hiệu quả sử dụng không được tốt lắm.

3. PhanTuHuong

PhanTuHuong Excel & AutoCad & VBA

Phần mềm này chỉ dành cho các trường phổ thông quy mô nhỏ. Cái hay là mã nguồn mở nên bác nào có khả năng về lập trình thì tự phát triển theo ý muốn.

Phần mềm thời khoá biểu đối với các trường ĐH hiện nay vẫn là bài toán đau đầu cho các công ty chuyên phần mềm.

4. longtran159

longtran159 Thành viên hoạt động

Mình đã từng sử dụng chương trình này. Thật ra mà nói thì chương trình này không hay lắm đối với những trường có qui mô lớn kèm theo nhiều yêu cầu phức tạp của giáo viên, môn học, buổi học, phòng học kèm theo nhiều cái khác nữa. Nếu thật sự muốn có một phần mềm chuyên nghiệp dành cho Tiểu học, THCS và THPT thì theo tôi chương trình SmartScheduler của anh Hoàng Cường là tốt nhất và dễ sử dụng nhất. Tôi đã sử dụng chương trình này hơn 3 năm nay rồi đấy. Với qui mô của trường tôi là hơn 70 giáo viên và 36 lớp học, tất cả yêu cầu, điều kiện của giáo viên, môn học, phòng học, ... tôi đều có thể giải quyết hết bằng chương trình này. Nếu ai phải làm công việc mệt trí này thì hãy sử dụng thử chương trình này xem sao và hoàn toàn có thể trao đổi kinh nghiệm với tôi xem tôi có thể giúp gì cho bạn không.

5. chibi

chibi Thành viên danh dự

Xin hỏi chương trình này có chạy trên Excel không?

6. nmhungcncm

nmhungcncm Thành viên hoạt động

Thầy Long ơi, nếu có thể được bạn gởi cho tôi xin 1 bản xem tôi sử dụng được không? Hôm tháng 9 tôi được tặng 1 chương trình xếp TKB (trên Edu.net) nhưng không sử dụng được do lỗi và phần mềm này mỗi lần xếp TKB lại phải nhập lại dữ liệu. Tôi đang cần phần mềm xếp TKB này.

Chào thầy.
    địa chỉ của tôi:
    nmhungcncm@yahoo.com.vn.

Lần chỉnh sửa cuối: 19 Tháng mười một 2007
  7. longtran159

Chào thầy Hùng,
    Chương trình khá nặng để mình nén lại và gởi cho thầy sau nhé. Mấy ngày nay bận quá.

8. nmhungcncm

Chà! Được Thầy hứa là tốt rồi, chắc 20/11 rượu Mỏ cày làm cho thầy xỉn chứ gì (tôi nghe đồng nghiệp kể chuyện đi coi thi HSG ở Tỉnh BT về bảo là rượu Mỏ Cày phê lắm!). Tôi đang rất cần chương trình này, mong thầy giúp tôi, trường hợp file lớn, Thầy có thể up lên địa chỉ nào đó cho tôi tải về cũng được hoặc thầy cho địa chỉ của phần mềm này tôi sẽ tải về, đường cùng thì thầy gửi qua đường bưu điện, tôi xin chịu chi phí thầy nhé. Cám ơn Thầy.

9. longtran159

Hiện tại tôi đang dùng cả hai phiên bản là 3.5 và 4.2. Ở phiên bản 3.5 giao diện không tiện lợi và hay bằng phiên bản 4.2 nhưng thực hiện được tất cả các chức năng và thời hạn sử dụng dài hơn gấp đôi. Tôi sẽ upload phiên bản 3.5 này lên box.net và gời link cho thầy sau.

Đây là địa chỉ để thầy tải phiên bản mới nhất 4.2 về và dùng thử:

http://hoanggia.org/Products/SS.aspx

Lưu ý: Chương trình này ở bản dùng thử thầy chỉ sử dụng được 15 ngày tương ứng với 15 lần chạy mà lại không thực hiện được chức năng in ấn. Muốn sử dụng vô thời hạn và không hạn chế chức năng in ấn thầy phải mua bản quyền đấy nha. Chương trình này rất thông minh, chúng ta không thể nào crack được đâu.

10. nmhungcncm

Cám ơn Thầy Long, xin thầy cứ úp phiên bản 3.5 lên dùm. Hôm qua tôi cũng mò ra địa chỉ của phiên bản 4.2 rồi, đúng như những gì Thầy đã thầy ghi ở bài trên, tôi đang định nói với xếp mua phần mềm này - khi mua còn được miễn phí phần mềm quản lí trường học nữa (không biết xếp có chịu không?)! Khi đọc phần tác giả, tôi rất cảm phục ý chí của em Cường này, tôi nghĩ chắc các chuyên gia bẻ khóa cũng không nỡ lòng nào đổ nồi cơm của Cường đâu phải không Thầy Long. Tôi cũng cảm ơn Thầy vì qua phần Thầy giới thiệu mà tôi đã tìm thấy phần mềm phân công giám thị coi thi ở đó, tôi thấy hay lắm. chờ tin Thầy.

11. trantonggiang

trantonggiang Thành viên mới

12. longtran159

Công việc nhiều quá nên mình quên đi việc upload phần mềm này lên mạng. Để mình upload xong rồi gởi link cho các bác.

13. buinhutho

buinhutho Thành viên mới

Chào thầy Long!
    Tôi đang rất cần một chương trình xếp thời khòa biểu, thấy có thể cho tôi link để tải chương trình này được không.
    cảm ơn thầy

14. Duong_VBA

Duong_VBA Thành viên chính thức

Bác nào cần các chương trình:
    1/ SchoolAssist(v3.4)
    2/ SmartScheduler.v4.2
    3/ SV5.0
    4/ TKB6.5
    Email cho em em gửi tặng nhận dịp KG!

15. thiendongduc

thiendongduc Thành viên mới

Chào bạn.
    tôi đang rất cần những phần mềm như trên. Nếu có thể bạn gửi cho tôi qua mail được không.
    Mail của tôi là: thiendongduc@gmail.com
    Cảm ơn bạn nhiều!

16. huuhungpc

huuhungpc Thành viên mới

Bác cho tôi xin với, những cái này tôi cũng cần lắm. Email của tôi là huuhungpc@gmail.com . Thank trước nhé!

17. tracanhtam

tracanhtam Thành viên mới

Bn có th gi cho tôi đươc không, xin cám ơn trước. Email của tôi là lngoctrac@gmail.com

18. chibi

chibi Thành viên danh dự

Nếu không phải bản demo hoặc bạn không là tác giả thì bạn không nên đưa cái này lên đây.

19. TomatoNe

TomatoNe Thành viên mới

Bác gửi cho em 1 bản TKB6.5 nha.
    Cám ơn bác nhiều^^
    Mail mình là: matemdoianhchangconchi@yahoo.com

20. anhtruong_bgi

anhtruong_bgi Thành viên mới

Gửi cho tôi xin với: Email: Ktbgi@yahoo.com

Cho tôi xin với nha: Email: KTBGI@yahoo.com

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.