Mừng Sinh Nhật GPE 11: sáng 25/6 Hà Nội; 1/7 Huế/Đà Nẵng; Trưa 2/7 TPHCM

hỏi về cách copy và paste dữ liệu trong excel

Thảo luận trong 'Cấu trúc dữ liệu Excel và việc Xử lý dữ liệu' bắt đầu bởi dukich_che, 30 Tháng tư 2010.

1. dukich_che

dukich_che Thành viên mới

em có vấn đề thế này bác nào biết cách chỉ giúp em.
    trong 1 sheet e copy 1 dãy các số trên hàng ngang là 1,3,5,6,2 và khi paste vào 1 ô khác thành 1 dãy số 2,6,5,3,1 thì phải làm cách nào nhỉ
    hoặc nếu có cách paste thành 1 cột các chữ số là 2,6,5,3,1 thứ tự từ trên xuống thì càng tốt. hì hì. mong các bác chỉ giúp.

2. khoavu87

khoavu87 Vũ Trần Khoa

dùng cột phụ chuyển dữ liệu từ dưới lên trên, sau đó:
    Bạn copy sau đó vào : Edit---->Paste spec..---->sau đó tích vào TRANSPOSE

3. dukich_che

BÁc cho e hỏi dùng cột phụ chuyển số liệu từ dưới lên trên là thế nào. lệnh transpose trong paste specthì e biết rồi. mong bác chỉ giáo

4. khoavu87

khoavu87 Vũ Trần Khoa

5. dukich_che

6. viethoangviet

viethoangviet Thành viên mới

Cho hỏi, tui có 1 cột dùng hàm "&" để nối dữ liệu các ô lại thành 1. Bây giờ muốn lấy ký tự hiển thị đó sang 1 ô khác mà không cần lấy hàm trong cột đó thì phải làm sao? Có bác nào biết chỉ dùm vói, xin cám ơn nhiều nhiều.

7. ndu96081631

ndu96081631 Ăn cùng GPE, Ở cùng GPE, Sống cùng GPE Staff Member Super Moderator

Thì Copy ô đó, xong sang ô khác, click phải chuột, chọn PasteSpecial\Values
    Còn không thì dùng công thức = ô muốn lấy

8. viethoangviet

Hì, cám ơn bác ndu nha, chúc bác hạnh phúc, khỏe...thanhk, em làm được roài.

9. viethoangviet

Luôn đây cho em hỏi luôn, phần mềm Quản lý học sinh của em dùng font SVNbook-Antiqua, mà em lại có dữ liệu trên excel lại dùng font Vni-Time, khi Add vào thì không đọc được, em đã thử dùng Unikey chuyển rồi nhưng không được, mong các bác pro chỉ dùm luôn. Cám ơn nhiều nhiều.

10. pttnhan1974

pttnhan1974 Thành viên mới

Không dám trả lời, vì bài này của bạn sẽ bị xóa, do bạn post bài lung tung, hỏi nhiều chỗ, và sai chỗ nữa.

11. haphambk74

haphambk74 Thành viên mới

Loi copy cot sang cot trong EXCEL

moi nguoi xem file dinh kem roi giup voi

Thaks so much }}}}}

Các file đính kèm: