Mừng Sinh Nhật GPE 11: sáng 25/6 Hà Nội; 1/7 Huế/Đà Nẵng; Trưa 2/7 TPHCM

GIúp cách đặt tab trong word

Thảo luận trong 'MS Word và Các phần mềm soạn thảo văn bản' bắt đầu bởi rosora, 16 Tháng mười một 2011.

1. rosora

rosora Thành viên mới

Cho mình hỏi cách đặt tab trong trường hợp này

vd:
    họ tên :......................................năm sinh:.................lớp:......................

bình thường kiểu này mình đặt 3 tab canh trái nhưng cái đầu tiên tab ra dấu .... chứ mấy tab kia tab xong nó trắng bóc chứ ko ra đc dấu ....

vậy cho mình hỏi đặt tab thế nào để tab 3 cái nó đều ra dấu ... vậy, cảm ơn các bạn nhiều :)

2. phihndhsp

phihndhsp Thành viên gắn bó

bạn phải chọn 3 tab để set lại ........
    tôi nghĩ trong tab stop position bạn chỉ chọn tab đầu tiên để set nên chỉ có 1 tab có .... mà thôi
    bạn nên chọn thêm 2tab ở dưới bằng cách nhấp chuột vào nó và set lại là được

3. rosora

rosora Thành viên mới

tất nhiên là mình set cả 3 cái đều có ... rồi nhưng 2 tab sau vẫn ko ra dấu ... bạn à :(

4. phihndhsp

phihndhsp Thành viên gắn bó

Bạn gởi file lên đi, tôi chắc chắn với bạn là bạn làm sai, tôi sẽ chỉ cho bạn chỗ sai

5. rosora

rosora Thành viên mới

à, mình làm đc rồi bạn , đúng là ko chọn cái tab 2 và 3 >< , cứ tưởng bấm vào là nó tự động chọn luôn chứ, thanks bạn nhiều he :D

6. Levy nguyen

Levy nguyen Thành viên mới

Cho mình hỏi cách đặt tab làm sao mà tab ở trước không bị nhảy theo
    vd: a. abcd..................21/12/2009
    Cảm ơn ạh

7. vanle33

vanle33 GPE-Ngôi nhà thứ 2

Không hiểu câu hỏi lắm nhưng theo mình bạn có thể tạo nhiều kiểu tab nhấn Set/OK , ví dụ theo hình