Gửi tặng các bạn file phân tích báo cáo tài chính doanh nghiệp

Thảo luận trong 'Excel và Tài Chính' bắt đầu bởi Phanhanhdai, 10 Tháng bảy 2009.

1. Phanhanhdai

Phanhanhdai Thành viên tiêu biểu

Nếu bạn làm trong lính vực Ngân hàng thì Khi quyết định cho vay đối với một doanh nghiệp việc phân tích báo cáo tài chính của họ là vô cùng quan trọng. Mình xin tặng mọi người file phân tích bằng Excel mình làm tương đối khoa học. Nếu ai có thể bố trí đẹp, hợp lý hơn thì có thể góp ý cho mọi người

Các file đính kèm:

• BCTC.xls
      Kích thước:
      74 KB
      Đọc:
      19,436
  2. thivantan

thivantan Thành viên thường trực

Cảm ơn bạn đã chia sẻ tài liệu rất hay. Nhưng nếu các chỉ tiêu tại bảng cân đối được chi tiết thêm một chút nữa ( VD mục tiền và tương đương tiền: - Tiền gửi ngân hàng, tiền mặt tại quỹ, Mục tài sản cố định có thêm chi tiết về khấu hao...). Thì sẽ giúp cho việc phân tích tài chính chính xác hơn nữa. Thân.

3. phuong1604

phuong1604 Thành viên thường trực

@ Phanhanhdai:

File này sau khi nhập số liệu vào, export ra là có thể Copy/paste vào Tờ trình tín dụng đúng không bạn ? Như thế thì tôi góp ý một số vấn đề sau:

- File này bạn mà bổ sung thêm phần export ra Báo cáo LCTT nữa thì hoàn thiện hơn.

- Ở BCĐKT, bạn đã rút gọn quá nhiều chỉ tiêu, chỉ giữ lại những chi tiêu quan trọng để tính các chỉ số tài chính. Nhưng thực tế đối với các DN lớn (thậm chí DN vừa), những phần mà bạn rút gọn đi nói nên rất nhiều điều.

- Phần các chỉ tiêu tham khảo, đúng là để tham khảo thật --=0. Còn để được gọi là "dùng được", một số Ngân hàng VN hiện này đã mua Bộ chỉ tiêu của Kiểm toán E&Y từ đó xây dựng nên chính sách khách hàng. Giá trị hợp đồng khoảng 100 K USD.!$@!!.

- Nếu cải tiến thêm 1 chút, có thể nhập báo cáo tài chính Quý/tháng năm N (hay tại 1 thời điểm bất kỳ),từ đó có những so sánh với Kế hoạch cả năm thì sẽ hoàn thiện hơn (mà thực tế thường xuyên xảy ra. VD tờ trình hạn mức cho DN làm vào thời điểm 30/5 chẳng hạn, chẳng có lý gì bạn không đưa số liệu tài chính đến hết 30/3 hay 30/4 vào trờ trình cả đúng không )

Lần chỉnh sửa cuối: 13 Tháng tám 2009
  4. wannabe

wannabe Thành viên mới

Mình cũng bị lỗi font không đọc được, nhưng cũng cảm ơn bạn rất nhiều

5. phucbi56

phucbi56 Thành viên chính thức

Bạn phanhanhdai có thể hướng dẫn thêm cách xuất qua word được không? Thanks bạn!

6. ducson

ducson Thành viên mới

Ctrl + C --> Ctrl + V --> OK

7. nomater

nomater Thành viên mới

bạn ơi, bị lỗi font rồi, bạn sử dụng font nào vậy? hướng dẫn mình cách khắc phục nha! thanks

8. ngân phạm

ngân phạm Thành viên mới

bạn có bài phân tích trên word hok, up lên cho mọi người lun đi
    mình làm được phần tính toán các chỉ số rồi mà không biết phân tích bằng lời

9. hienvan.qndn

hienvan.qndn Thành viên mới

Bạn tải font .vntime về dùng nhé. Lên google lấy đường link

10. mai thanh thanh

mai thanh thanh Thành viên mới

mình bị lỗi font ko đọc hết được, tuy nhiên cảm ơn bạn nhiều!

11. It's me

It's me Thành viên mới

Bạn sử dụng font ".vnTime" sẽ xem được

12. giacmotrua4h

giacmotrua4h Thành viên mới

Cảm ơn bài đăng nhé.

13. mita_hbb

mita_hbb Thành viên mới

Những bạn bị lỗi font có thể làm như sau để xem cho cho dễ : Coppy toàn bộ những phần lỗi font --> kích chuột phải vào biểu tượng Unikey chọn Chuyển mã nhanh --> Hiện ra biểu tượng báo thành công --> kích chuột lại phần lỗi font và paste --> Chọn time new roman...Như vậy là xong nha!

14. thanhtutni

thanhtutni Thành viên mới

Thank you very much.

15. minhcong.tckt

minhcong.tckt Thành viên thường trực

Phân tích báo cáo tài chính trên Word
    gửi tặng các thành viên

Các file đính kèm:

16. vanvanvu

vanvanvu Thành viên mới

Cám ơn bạn nhiều nhé

17. cuanhim87

cuanhim87 Thành viên mới

Uhm sao ko thay nhan xet gi het, tang giam cac chi tieu la do cai gi chu... neu co thi hay. Nhung du sao cung tks alot

18. hathanhle

hathanhle Thành viên mới

Cảm ơn bạn rất nhiều. Tôi rất thích

19. hathanhle

hathanhle Thành viên mới

Khả năng excel của tôi rất kém, may quá được bạn tặng file này. Nếu có cập nhật mới thì mong rằng tôi lại sẽ nhận được bản update. Xin cảm ơn.

20. hoangdv

hoangdv Thành viên bị đình chỉ hoạt động

Đây mới pro các Mem này

Các file đính kèm: