Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 11 - TPHCM

Đăng ký học Excel và phân tích số liệu cùng GPE tháng 12 - TPHCM

Mua sách "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc" tái bản

cộng có điều kiện

Thảo luận trong 'Excel và Kế Toán' bắt đầu bởi nhungoc, 13 Tháng tám 2008.

1. nhungoc

nhungoc Thành viên mới

em muốn cộng ở cột số tiền có điều kiện ở cột tương ứng là khoảng thời gian từ ngày 1-10/6/2008 (báo cáo doanh thu 10 ngày 1 lần) thì em phải dùng hàm gì, cú pháp như thế nào, các anh chị giúp em với.

2. ndu96081631

ndu96081631 Ăn cùng GPE, Ở cùng GPE, Sống cùng GPE Staff Member Super Moderator

Cộng có điều kiện thường thì người ta dùng SUMIF hoặc SUMPRODUCT... nhưng hỏng thấy dử liệu nên chẳng thể nêu công thức chi tiết cho bạn được!
    Tự nghiên cứu 2 hàm này xem, nếu trục trặc thì gữi file lên

3. nguyenkhoanagpex

nguyenkhoanagpex Thành viên mới

Có thể dùng hàm Subtotal: khi lọc theo điều kiện nào thì nó sẽ tính tổng theo điều kiện đó

4. Minhhoan_186

Minhhoan_186 Guest

Trong phần Auto filter có nhiều cách lọc điều kiện, bạn chọn điều kiện rồi cộng lại theo điều kiện đó là được

5. cadafi

cadafi New Style! New Life! Staff Member Super Moderator

Bạn có thể dùng hàm Sum, Sum(IF()), sumproduct, hoặc dùng pivotable để giải quyết bài toán này.

6. TKT

TKT Thành viên tiêu biểu

Bạn nhớ lần sau hỏi nên kèm theo file như vậy vừa có lợi cho bạn và thuận tiện cho các bạn trả lời. Bạn tải file về xem.

Các file đính kèm:

7. vuquan.auto

vuquan.auto Thành viên mới

Chào TKT, anh (chị) làm ơn chỉ hộ em cách mà chỉ vào ô có cái mũi tên mà trong ô có các dữ liệu khác nhau như hình với. Em cảm ơn nhiều. Nếu có thể anh (chị) gửi vào mail hộ em (vuquan.auto@gmail.com).

8. viehoai

viehoai GPE mỗi ngày

Bạn vào menu Data\Valdation

9. vuquan.auto

vuquan.auto Thành viên mới

Vâng, cảm ơn anh nhìu nhìu!