Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 10 - TPHCM

Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 11 - TPHCM

Cách làm hoa nở trong power point

Thảo luận trong 'Ứng dụng Báo cáo và Thuyết trình' bắt đầu bởi cobemngmocuchi, 23 Tháng bảy 2009.

1. cobemngmocuchi

cobemngmocuchi Thành viên hoạt động

Mình có thấy một file power point ở đâu đấy, người ta làm hiệu ứng để một bông hoa nở ra, nhìn đẹp lắm @$@!^% , mình không biết phải làm thế nào..bạn nào có kinh nghiệm, chỉ giúp mình nhé. Cám ơn rất nhiều.

2. huuthang_bd

huuthang_bd Thay thái độ đổi cuộc đời

Chắc là giống như làm đồng hồ đếm ngược thôi. Tạo một loạt ảnh ghi lại hình ảnh bông hoa nở từ lúc nở đến lúc tàn. Chồng chúng lên nhau và tạo hiệu ứng cho chúng xuất hiện từ từ theo thứ tự.

3. BuiThanhNgoc

BuiThanhNgoc Thành viên mới

Nếu bạn chỉ cần bông hoa to ra, k cần thấy cánh xòe thì có thể làm đơn giản thế này:
    - tạo hình 1bông hoa (vẽ hoặc scan)
    - slide shown/custom/animation/add effect/emphasis/Grow-Skrink
    Thân

4. cobemngmocuchi

cobemngmocuchi Thành viên hoạt động

Bạn huuthang_bd nói đúng ý mình rồi đấy, nhưng mình muốn biết các bước làm cụ thể, bạn có thể chỉ mình một cách cụ thể hơn không. Cám ơn ý kiên phản hồi của bạn Ball nhiều nhé.

5. huuthang_bd

huuthang_bd Thay thái độ đổi cuộc đời

Thì tôi đã nói các bước làm rồi đấy thôi. Bạn phải có một chùm ảnh liên tiếp ghi lại từ lúc hoa bắt đầu nở đến lúc hoa tàn. Ở 1 góc nhìn thôi nha. Sau đó vào power point xếp chúng chồng lên nhau theo thứ tự. Dùng hiệu ứng làm mất dần (hoặc hiện dần) các ảnh đó.

6. ocbuon

ocbuon Thành viên mới

bạn ơi nói rõ đươc ko?
    ma mìh ko lam đk như z. pạn co thể pi mình cách lam bằng powerpoint 2010 ko?

7. phihndhsp

phihndhsp Thành viên gắn bó

Tôi hướng dẫn bạn làm đồng hồ nha
    trong file có 4 bước
    bước 1. Vẽ 1 text box ghi số 1 và sau đó copy cho 5 số còn lại
    Bước 2. chọn hiệu ứng
    Bước 3. cài đặt hiệu ứng 1 giây và mất đi sau khi hiệu ứng và chỉnh lại vị trí ra cho phù hợp
    Bước 4. canh cho thằng bằng Align center và middle
    chúc bạn làm tốt (chú ý là nên chọn hết bằng cách Ctrl+A để làm tất cả 1 lần cho nhanh)

Các file đính kèm:

• Book2.rar
      Kích thước:
      1 MB
      Đọc:
      1,881
  8. meovang

meovang Thành viên mới

CẢm ơn bạn nhiều nha