Đăng ký học Excel - PivotTable 3 buổi tối (31/7, 2 và 4/8) - TPHCM

Add-Ins Tạo Menu RibbonTiếng Việt Có Dấu Cho Office

Thảo luận trong 'Các Add-ins cho excel' bắt đầu bởi kieu manh, 24 Tháng tám 2016.

1. giaiphap

giaiphap .::(^_^)::.

Đam mê là phải trả giá đó em, cái vụ này anh cũng bị hoài, bảo đảm sẽ có kinh nghiệm nhưng lần sao cẩn thận lắm cũng bị như lần trước. --=0 --=0 --=0

2. kieu manh

kieu manh Chưa Cạo Phải Gội

Lại cũng giống Mình rồi ... cách đây khoãng 10 ngày gì đó viết cho ông kia cái ứng dụng nén File bằng WinRaR khi xuất File Excel ra là nó nén lại để gửi Mail ...Quậy cmd hoài không hiểu sao nó xóa Banh cái ổ D:\ .......
    Code két tích lũy ở đó Tiêu hết ....ngồi đơ ra mất 10 phút ghét quậy banh win luôn ...ngày hôm đó Ghost máy 2 lần

Tiếc cái Code két Banh mất 1 mớ ....--=0+-+-+-+

3. kieu manh

Đang hóng thaipv mà thấy vắng vẻ quá ...
    Nghe mấy Bạn ở bên kia cầu Sài Gòn nói ...thaipv viết xong rồi thấy hay quá nên cất xài một mình hay sao ý...--=0

4. thaipv

thaipv Thành viên chính thức

Mình cũng chưa làm được nhé các bạn. Hiện mình đang nghiên cứu class và hướng chuyển qua viết trên form cho nó trực quan hơn.

5. thaipv

6. kieu manh

To thaipv
    mấy hôm nay mình kẹt kích sim theo cái công văn phá sản cùa Bộ hạ ....bận quá chưa coi được

hôm nay mới coi bài 165 mình thấy có cái form mà ko biết xài sao ...mong Bạn hướng dẫn dùm

trên máy mình chỉ bấm qua lại mấy tab thôi vậy

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 1 Tháng mười một 2016
  7. thaipv

Cái đó chỉ để xem chơi vậy thôi bác à. Các bác xem file này sẽ hiểu : https://docs.google.com/uc?export=download&id=0B_cvZtAVNc-1ckdSOE5OOEZyRms

(Có khoảng ~20 loại control : tab, group, button, menu, ... hiện cứ từ từ làm dần thôi các bác. File trên cũng chưa hoàn thiện với cái đầu tiên, là cái tab nữa)

8. kieu manh

Mới tải về chuyển qua Sheet XML lỗi dòng này curLevel = curLevel - 1

mà sao ko làm cái menu Cells Insert Control vậy

9. thanhtratt

thanhtratt Thành viên hoạt động

Tao menu được rồi nhưng làm sao mình gán lện vô các menu đó được vậy bạn? Mình k thấy hướng dẫn.

10. killitmore

killitmore Thành viên hoạt động

Bạn phải tạo sub với tham số control as Iribboncontrol để gán vào cái menu đó thì khi bấm vào menu nó sẽ chạy sub đó --=0

11. keke355992

keke355992 Thành viên thường trực

Mình chạy bị lỗi này bạn @kieumanh ơi, Mình dùng Office 2013

Các file đính kèm:

12. kieu manh

lâu rồi Mình quên hết rồi ....làm biếng coi lại quá :D

keke355992 thích bài này.
  13. Mutants Men

Mutants Men Thành viên hoạt động