Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 5 trên tổng số: 5

Ðề tài: Tạo ghi chú cho ô!

1. Tạo ghi chú cho ô!

Em muốn tạo ghi chú cho một, một số ô trong bảng excel để khi rà chuột hoặc trỏ chuột vào ô đó sẽ hiện lên ghi chú đã tạo. Vậy em phải làm sao, có ai chỉ dùm em với em cảm ơn rất nhiều!

2. Bạn lick chuột phải vào ô cần tạo ghi chú, chọn insert commant và ghi chú
    thay đổi nội dung bởi: minhtri0827, 29-05-09 lúc 01:59 PM

Trích Nguyên văn bởi SASACOMI View Post
    Em muốn tạo ghi chú cho một, một số ô trong bảng excel để khi rà chuột hoặc trỏ chuột vào ô đó sẽ hiện lên ghi chú đã tạo. Vậy em phải làm sao, có ai chỉ dùm em với em cảm ơn rất nhiều!
    Có hai dạng hiển thị ghi chú:
    1. Insert comment: Bạn chọn ô, bấm phím chuột phải, chọn Insert Comment và nhập ghi chú của bạn. Sau khi nhập xong, ô đó sẽ được đánh dấu màu đỏ ở góc phải trên của ô.
    2. Data Validation: Bạn phải vào menu Data, Data Validation, chọn tab Input Message và nhập vào như hình đính kèm. Khi bạn chọn ô sẽ hiển thị ghi chú.

Hình Ðính Kèm Hình Ðính Kèm Data Validation.jpg  

4. Hiển thị ghi chú

[quote=solomon2211;160766]Có hai dạng hiển thị ghi chú:
    1. Insert comment: Bạn chọn ô, bấm phím chuột phải, chọn Insert Comment và nhập ghi chú của bạn. Sau khi nhập xong, ô đó sẽ được đánh dấu màu đỏ ở góc phải trên của ô.
    2. Data Validation: Bạn phải vào menu Data, Data Validation, chọn tab Input Message và nhập vào như hình đính kèm. Khi bạn chọn ô sẽ hiển thị ghi chú.

Cám ơn anh nhé, vậy mà tôi cứ loay hoay mãi không tìm ra.

5. Cảm ơn bạn rất nhiều mình biết cách 1 thôi, vì thấy không tiện, vả lại chạy một số chương trình trên nền excel thì ghi chú này không hiển thị. Cách 2 của bạn hay thật đó. Mình tìm hòa trong excel mà không thấy. May quá. Hi hi

Thông tin về chủ đề này