Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 9 trên tổng số: 9

Ðề tài: Công thức tính tổng dữ liệu trong ngày

1. Công thức tính tổng dữ liệu trong ngày

Chào các bạn. Các bạn giúp mình công thức ở ô I5 nếu chưa chốt dữ liệu ở dòng 19. Cảm ơn các bạn nhiều.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

2. Trích Nguyên văn bởi mimili View Post
    Chào các bạn. Các bạn giúp mình công thức ở ô I5 nếu chưa chốt dữ liệu ở dòng 19. Cảm ơn các bạn nhiều.
    Dữ liệu của bạn đâu thấy ngày 17-2

3. Trích Nguyên văn bởi eke_rula View Post
    Dữ liệu của bạn đâu thấy ngày 17-2
    Chào bạn. Nếu ở ô A19 mình nhập ngày 17/02 thì kéo công thức từ ô I4 là sẽ tính được. Nhưng nếu mình chưa chốt dữ liệu ở dòng 19 thì làm cách nào để tính được bạn ơi.

4. Trích Nguyên văn bởi mimili View Post
    Chào bạn. Nếu ở ô A19 mình nhập ngày 17/02 thì kéo công thức từ ô I4 là sẽ tính được. Nhưng nếu mình chưa chốt dữ liệu ở dòng 19 thì làm cách nào để tính được bạn ơi.
    Mình đang cần làm bài này. Mong các bậc cao thủ GPE ra tay giúp mình với. Mình cảm ơn rất nhiều.

5. Trích Nguyên văn bởi mimili View Post
    Chưa nhập thì nhập vào rồi gửi file lên. Nếu không nhập vào thì làm sao biết ngày 17/02 ở chỗ nào ở cột A? Sau ngày 16/02 điều ngày 20/02 (A19) thì sao?

6. Trích Nguyên văn bởi befaint View Post
    Chưa nhập thì nhập vào rồi gửi file lên. Nếu không nhập vào thì làm sao biết ngày 17/02 ở chỗ nào ở cột A? Sau ngày 16/02 điều ngày 20/02 (A19) thì sao?
    Chào bạn befaint. Mình xin giải thích yêu cầu của mình là, Dữ liệu cần tính là tính theo ngày hiện tại. Do file đó mình gửi vào ngày 17/02 nên tính cho ngày 17/02 bạn ơi. Dữ liệu sẽ được tính từ ngày đã chốt (ngày 16/02 đã chốt số rồi thì không tính). Bạn xem qua giúp mình.

7. Giả sử bạn chừa khoảng 100 dòng dự phòng cho ngày 17/2. Lấy mốc từ ngày 16/2 tính xuống để cộng:

=SUM(OFFSET($D$1:$E$1,MATCH(H4,A:A,0),,100))
    Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ,
    Thân anh hùng click chuột định giang sơn

8. Trích Nguyên văn bởi mimili View Post
    Mình đang cần làm bài này. Mong các bậc cao thủ GPE ra tay giúp mình với. Mình cảm ơn rất nhiều.
    Công thức ô I3, copy xuống.
    PHP Code:
    =IF(COUNTIF($A$1:$A$1000;H3);SUM(OFFSET($D$1;MATCH(H3;$A$1:$A$1000;0)-1;;;2));SUM(OFFSET($D$1;MATCH(H2;$A$1:$A$1000;0);;10;2))) 
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    thay đổi nội dung bởi: Ba Tê, 18-02-17 lúc 01:01 PM
    ------------------------

--Bể dốt mênh mông, quay đầu... là bờ ?!

Tra Cứu Hàm Excel
    Kỷ niệm Hà Nội 16/01/2010

9. Cảm ơn 2 bạn rất nhiều. Mình đã làm được.

Thông tin về chủ đề này