Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 4 trên tổng số: 4

Ðề tài: Help me, plz!!! Cách xóa dấu chấm định dạng trong excel

1. Red face Help me, plz!!! Cách xóa dấu chấm định dạng trong excel

Hi cả nhà,
    Cả nhà có cách gì xóa định dạng chữ trong excel thành định dạng số được không, giúp em với ạ.
    Ví dụ: Lúc copy một dãy số bị định dạng text ở excel sẽ có dấu chấm giữa mỗi 3 chữ số liền kề. Giờ em muốn chuyển thành số nhưng thử dùng hàm Value cũng không được... (Số 34.542.343.243, em muốn chuyển thành 34542343243 -> có cách gì nhanh không ạ)
    Cảm ơn cả nhà!!!

2. Chọn vùng dữ liệu
    ctrl + H
    Find what: .
    Replace with: {không nhập gì}
    Click Replace All

3. Oh, hóa ra là thế à!!! Cả ngày ngồi gõ bỏ dấu chấm, Mình thật là con gà :-(
    Cảm ơn bạn Befaint nhé!

Trích Nguyên văn bởi hoacolau2204 View Post
    Hi cả nhà,
    Cả nhà có cách gì xóa định dạng chữ trong excel thành định dạng số được không, giúp em với ạ.
    Ví dụ: Lúc copy một dãy số bị định dạng text ở excel sẽ có dấu chấm giữa mỗi 3 chữ số liền kề. Giờ em muốn chuyển thành số nhưng thử dùng hàm Value cũng không được... (Số 34.542.343.243, em muốn chuyển thành 34542343243 -> có cách gì nhanh không ạ)
    Cảm ơn cả nhà!!!
    1) Dấu chấm mà bạn nói đến theo tôi không phải là định dạng trong Excel. Mà nó là dạng ký tự như nhập vào trong Word.
    2) Tiêu đề của bạn nên xóa tất cả từ chữ "Cách" nên đến đầu đoạn.
    3) Có thể trong dữ liệu số của bạn có dấu cách nữa thì bạn có thể xóa hàng loạt như #2 với mục Find what: nhấn dấu cách.
    Hiểu biết - Học hỏi - Thành công
    Trân trọng!

Mr. PHẠM LÊ VĂN
    Kỹ sư Xây dựng Dân dụng Công nghiệp

DO NOT USE THE GOODS ORIGINATING FROM CHINA

Thông tin về chủ đề này