Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 9 trên tổng số: 9

Ðề tài: Tạo list nhiều cột nhập dữ liệu

Tạo list nhiều cột nhập dữ liệu

Chào các bạn!
    Mình muốn tạo list nhập dữ liệu như trong hình, chỉ cần click vào 1 ô là sẽ xuất hiện ra 1 bảng danh sách dữ liệu với nhiều cột.
    Mong các bạn chỉ giúp cách tạo list này.
    Cám ơn bạn.
    Hình Ðính Kèm Hình Ðính Kèm list nhap lieu.jpg  

Nơi Cư Ngụ
    P. Tân Mai, TP. Biên Hòa, T. Đồng Nai
    Trích Nguyên văn bởi nguyenquangphuong View Post
    Chào các bạn!
    Mình muốn tạo list nhập dữ liệu như trong hình, chỉ cần click vào 1 ô là sẽ xuất hiện ra 1 bảng danh sách dữ liệu với nhiều cột.
    Mong các bạn chỉ giúp cách tạo list này.
    Cám ơn bạn.
    Bạn nên sử dụng ListBox với UserForm thì sẽ thuận lợi hơn rất nhiều, còn sử dụng ListBox (ActiveX Control) có rất nhiều hạn chế, bạn có thể tham khảo File bài #25 của Link sau:

https://www.giaiphapexcel.com/forum/...own-list/page3

3. Thumbs up Tìm kiếm và lọc giá trị trong danh sách nhiều cột trong Excel

Bạn xem video cách làm như Add-in A-Tools dưới đây. Với chức năng nhập liệu nâng cao bạn có thể tìm và lọc dữ liệu trong một danh sách nhiều cột, bạn có thể tìm theo các điều kiện phong phú, dữ liệu nguồn dù nhiều công cụ chạy vẫn mượt mà. Chức năng này của A-Tools phối hợp cùng chức năng nhập liệu của Excel nên người dùng nhập nhanh, nhập tự do và định dạng như một chức năng thông thường của Excel.

DOWNLOAD Add-in A-Tools Free

4. dữ liệu ít thì làm được nhưng dữ liệu nhiều thì hoạt động rất chậm

5. Trích Nguyên văn bởi nguyenvana2016 View Post
    dữ liệu ít thì làm được nhưng dữ liệu nhiều thì hoạt động rất chậm
    Thế bạn phản hồi với tác giả tại topic đó...

6. Trích Nguyên văn bởi nguyenvana2016 View Post
    dữ liệu ít thì làm được nhưng dữ liệu nhiều thì hoạt động rất chậm
    Dữ liệu nhiều mà các add-in không khéo xử lý, không có giải thuật tốt thì tầm trên 10.000 dòng dữ liệu nguồn thôi là giựt tung trời. Nếu bạn dùng các add-in khác mà chậm thì dùng A-Tools đi, với hơn 100.000 dòng tốc độ tìm và lọc vẫn ok.
    thay đổi nội dung bởi: Nguyễn Duy Tuân, 17-02-17 lúc 03:47 PM

7. Trích Nguyên văn bởi Nguyễn Duy Tuân View Post
    Dữ liệu nhiều mà các add-in không khéo xử lý, không có giải thuật tốt thì tầm trên 10.000 dòng dữ liệu nguồn thôi là giựt tung trời. Nếu bạn dùng các add-in khác mà chậm thì dùng A-Tools đi, với hơn 100.000 dòng tốc độ tìm và lọc vẫn ok.
    mình nghe nói add in a tool rất hay.mình cũng tải về dùng thử nhưng không biết dùng như thế nào

8. Trích Nguyên văn bởi nguyenvana2016 View Post
    mình nghe nói add in a tool rất hay.mình cũng tải về dùng thử nhưng không biết dùng như thế nào
    Bạn xem video mình gửi bài số #4 là sử dụng được chức năng nhập liệu nâng cao. Các chức năng khác như: chia sẻ Excel qua mạng; tạo báo cáo động, hàm lấy danh sách duy nhất,.. bạn bấn chuột vào đây , nhìn phía phải của màn hình web, xem các bài viết ở đó nhé.
    thay đổi nội dung bởi: Nguyễn Duy Tuân, 17-02-17 lúc 09:46 PM

Thông tin về chủ đề này