Trang 3/5 đầuđầu 1 2 3 4 5 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 21 đến 30 trên tổng số: 42

Ðề tài: Giúp mình về dữ liệu lớn trong exel

1. Ah, tôi chưa xóa bỏ cái hình chữ nhật của HieuCD cũ, bạn thực hiện xóa như sau

trong file Phieu
    - bấm F5 -> chọn Special.. -> chọn Objetct -->OK
    - giữ Shift bỏ chọn 2 ngôi sao xanh và vàng
    - bấm Delete để xóa hình chữ nhật ẩn đó đi
    cho nhẹ file

2. Bạn winvista ơi, mình vửa test lại, code của bạn cho ra kết quả thiếu nếu như cột A của sheet Phieu có 2 số trùng thì nó chỉ hiện ra cuối thôi. bạn xem lại giúp mình

3. Trích Nguyên văn bởi vnlife2000 View Post
    Bạn winvista ơi, mình vửa test lại, code của bạn cho ra kết quả thiếu nếu như cột A của sheet Phieu có 2 số trùng thì nó chỉ hiện ra cuối thôi. bạn xem lại giúp mình
    thì trùng rồi thì cần lấy 1 cái là đủ???

4. Mình muốn lấy luôn bạn ah nếu file Phieu có gì thì cũng view đầy đủ dùng trùng dữ liệu. code của bạn hiếu hôm trước là trường hợp file dữ liệu trùng thì chọn 1 trong 2, còn file kết quả (phiếu) mình cần lấy hết bạn ah.

5. Trích Nguyên văn bởi vnlife2000 View Post
    Mình muốn lấy luôn bạn ah nếu file Phieu có gì thì cũng view đầy đủ dùng trùng dữ liệu. code của bạn hiếu hôm trước là trường hợp file dữ liệu trùng thì chọn 1 trong 2, còn file kết quả (phiếu) mình cần lấy hết bạn ah.
    xem file kèm, đã sửa,
    hoặc cứ dùng cái của HieuCD vẫn có trong file đó,
    tất cả đều có tiến trình %
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    thay đổi nội dung bởi: winvista, 17-02-17 lúc 10:52 PM

6. Mình vừa chạy nếu như file phiếu có nhiều dòng thì báo lỗi run time 9.. subscript out of range, bạn xem sửa giúp mình với ạ.

7. Trích Nguyên văn bởi vnlife2000 View Post
    Chào anh/chi, mình có dữ liệu lớn cần trích lọc nhưng vì file dữ liệu lớn quá có thể hơn 1.048.576 dòng nên mỗi lần mình dùng hàm vlookup để tra thì load rất là lâu, có cách nào dùng code tra và mở dữ liêu nhanh hơn không.
    Một file dữ liệu gồm 2 cột : Mã số và tên
    một file dùng để lọc mã số từ file dữ liệu đó
    Cảm ơn anh/chi rất nhiều
    Để cải tiến tốc độ file excel lớn của bạn thì không nên dùng các hàm tìm kiếm, kể cả thay thế bằng VBA. Hãy dùng SQL và nhập liệu nâng cao thay thế.

8. Dùng sql như thế nào vậy bạn Nguyên Duy Tuấn? bạn giúp mình với.

9. Trích Nguyên văn bởi vnlife2000 View Post
    Mình vừa chạy nếu như file phiếu có nhiều dòng thì báo lỗi run time 9.. subscript out of range, bạn xem sửa giúp mình với ạ.
    uhm, đây file mới này thử còn sai không

SQL: thì bỏ lun excel đi nhé, dùng làm gì excel nữa, nhưng ... vấn đề là nhưng...
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

10. File phieu trên 50 dòng là báo lỗi liền bạn ah. Bạn xen lại giúp mình

Trang 3/5 đầuđầu 1 2 3 4 5 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này