Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 6 trên tổng số: 6

Ðề tài: Tạo Form nhập liệu có gợi ý dữ liệu và tự học VBA bằng ví dụ.

1. Tạo Form nhập liệu có gợi ý dữ liệu và tự học VBA bằng ví dụ.

Mong các cao nhân chỉ giáo. Em có file như ở dưới, mong muốn form nhập liệu em đã tạo có thể gợi ý được tên mặt hàng và chọn được gợi ý đó để nhập vào ô tên hàng. Và 1 số mong muốn nữa em đã nêu rõ luôn trong file rồi, mong các tiền bối, cao nhân VBA chỉ dạy.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    thay đổi nội dung bởi: LEHOC, 01-02-17 lúc 10:11 PM

2. Trích Nguyên văn bởi LEHOC View Post
    Mong các cao nhân chỉ giáo. Em có file như ở dưới, mong muốn form nhập liệu em đã tạo có thể gợi ý được tên mặt hàng và chọn được gợi ý đó để nhập vào ô tên hàng. Và 1 số mong muốn nữa em đã nêu rõ luôn trong file rồi, mong các tiền bối, cao nhân VBA chỉ dạy.
    Em có thêm 1 vấn đề nữa, đó là nếu nhập vào mặt hàng đã có trong bảng thì sẽ tự cộng dồn số lượng.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

3. Chỉ xin góp í với bạn về cột [F] trong trang 'Báo giá'

Hiện nó được diễn ra từ cột [A] (STT) mà thôi, & chưa thất sự hỗ trợ bạn, nếu bạn lấy cột này làm mã mặt hàng.

Nhìn thoáng qua, các mặt hàng kinh doanh của bạn gồm các loại: Gia vị (GV), lương thực (LT) & thực fẩm (TF)

Cho nên theo mình, chúng ta tạm fân chia ra 3 loại như trên thì các mã sẽ có tính tượng hình nhiều hơn.
    (Sau này fát triển, ta có thể fân ra trong mục TF là tươi sống (TS), đồ khô & TF để chỉ các loại thực fẩm khác không gồm 2 thức vừa nêu)

Khi cần tìm kiếm hay nhập liệu, ta chỉ thông qua mã hàng để giải quyết vấn đề, còn tên hàng dài ngoằn là gì, hay tên thường gọi là chi,. . . ta thông qua mã mặt hàng mà truy xuất.
    Điều này sẽ tránh nhiều sai sót không đáng có.
    Ta vẫn còn vô GPE.COM có nghĩa là ta vẫn tồn tại!

4. Trích Nguyên văn bởi LEHOC View Post
    Em có thêm 1 vấn đề nữa, đó là nếu nhập vào mặt hàng đã có trong bảng thì sẽ tự cộng dồn số lượng.
    Thử cái này xem...
    https://www.giaiphapexcel.com/forum/...B3-s%E1%BA%B5n

5. Trích Nguyên văn bởi ChanhTQ@ View Post
    Chỉ xin góp í với bạn về cột [F] trong trang 'Báo giá'

Hiện nó được diễn ra từ cột [A] (STT) mà thôi, & chưa thất sự hỗ trợ bạn, nếu bạn lấy cột này làm mã mặt hàng.

Nhìn thoáng qua, các mặt hàng kinh doanh của bạn gồm các loại: Gia vị (GV), lương thực (LT) & thực fẩm (TF)

Cho nên theo mình, chúng ta tạm fân chia ra 3 loại như trên thì các mã sẽ có tính tượng hình nhiều hơn.
    (Sau này fát triển, ta có thể fân ra trong mục TF là tươi sống (TS), đồ khô & TF để chỉ các loại thực fẩm khác không gồm 2 thức vừa nêu)

Khi cần tìm kiếm hay nhập liệu, ta chỉ thông qua mã hàng để giải quyết vấn đề, còn tên hàng dài ngoằn là gì, hay tên thường gọi là chi,. . . ta thông qua mã mặt hàng mà truy xuất.
    Điều này sẽ tránh nhiều sai sót không đáng có.
    Vậy bạn chỉ giúp tôi đi, t cũng chỉ mới đưa ra tạm để tìm hiểu code thôi, sau khi có code và hiểu thì tôi sẽ chỉnh sứa cho chi tiết hơn
    Thanks!

6. cảm ơn bạn đã gợi ý, nhưng mình thử không được nhé bạn. nó chỉ gợi ý trực tiếp trên cell chứ trên form thì không

Thông tin về chủ đề này