Trang 2/2 đầuđầu 1 2
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 11 đến 14 trên tổng số: 14

Ðề tài: Tạo Marco lấy được nhân viên nghỉ việc hoặc mới trong bảng lương hàng tháng

1. Trích Nguyên văn bởi tungnguyen2321 View Post
    Thật ra mình là IT sếp phòng nhân sự đang yêu cầu như vậy nhưng về excel mình chỉ ở mức cơ bản thôi, mình cũng ko rõ họ yêu cầu vậy làm gì. Nhờ bạn befaint 1 chút nữa được không, cái file bạn gửi kia mình muốn tách riêng người mà mình xóa đi ở Sheet T12 (Coi như nghỉ việc ) và người thêm mới vào ở Sheet T12 (Coi như nv mới) Và tách thêm những người có thay đổi về lương ( VD mới được tăng lương hoặc phụ cấp )

Cảm ơn các bạn nhiều
    Bạn xem file đính kèm!
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

2. Rõ /(hổ! Cả tớ lẫn thầy đều "khôn" như nhau;

Thầy chỉ đạo tìm người được tăng lương, đã nghỉ việc CQ hay mới vô làm từ trong bảng lương tháng là không thể ai khôn bằng rồi!

Tớ thì khôn quá, nên chả biết cách nào thuyết fục sếp mình.

Còn ở đây, ai tiếp tục chỉ cho bạn thì chả có í tốt lành gì lắm đâu, hại bạn thêm về lâu về dài thì có!
    Ta vẫn còn vô GPE.COM có nghĩa là ta vẫn tồn tại!

3. Trích Nguyên văn bởi ChanhTQ@ View Post
    ...
    Còn ở đây, ai tiếp tục chỉ cho bạn thì chả có í tốt lành gì lắm đâu, hại bạn thêm về lâu về dài thì có!
    Em đoán là bạn chủ thớt rơi vào trường hợp bất đắc dĩ... Là IT hỗ trợ công việc hoặc đây chỉ là yêu cầu "bất chợt" của người quản lý, hoặc có vấn đề gì về khâu quản lý cơ sở dữ liệu, hoặc lý do nào đó chịu luôn...
    Chứ những nội dung chủ thớt nêu toàn là những dữ liệu đã có (có trước trong cái file chủ thớt gửi lên).
    Và đôi khi người ta chỉ quan tâm tới kết quả, không quan tâm tới phương thức.

4. Mình không rõ lý do sếp muốn làm là gì, cũng không nắm được về nghiệp vụ của bên nhân sự. Có điều sếp bảo thì phải làm, mà mình IT mù tịt mấy món này. khổ quá. Cảm ơn các bạn nhiều .

Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Thông tin về chủ đề này