Tin nhắn hồ sơ

Tính tổng 1 chuỗi số đươc ngăn cách bởi ký tự đăc biệt
hi All , mình có 1 chuỗi ký tự đươc ngăn cách bởi ký tự đăc biệt ";", hiện mình muốn tình tổng chuỗi số này thì làm sao đây các bạn , VD : 122;235;215;215;255;656 <=>122+235+215+215+255+656 = 1,698 , Cảm ơn All
Giúp em làm bài tập 2 với ạk
Em cảm ơn trước ạk
Mình đang cập nhật số liệu về ca mắc COVID-19 trên thế giới hàng ngày. Mỗi ngày số liệu và thứ tự các nước lại thay đổi. Mà mỗi nước lại có cờ, vậy có cách nào khi hàng ngày, thứ tự các nước thay đổi, mình copy từ một file Excel có thống kê ca mắc và thứ tự các nước có nhiều ca mắc xuống thấp vào file cũ của hôm trước mà cờ ghép được tự động vào đúng nước trên Excel không?
Nếu (Phụ cấp chức vụ + Lương)*2/3 < 25000 thì Tạm ứng = (Phụ cấp chức vụ + Lương)*2/3 Ngược lại: Tạm ứng = 25000 (Làm tròn đến hàng ngàn, sử dụng hàm ROUND)
Chào mọi người, em mới được giao việc xếp ca cho ae trong chổ làm. 1 ngày gồm 3 ca 1 2 3 ( Ca 3 bắt buộc 2 người ) 1 tháng có 4 ngày off nhờ mn hỗ trợ giúp em ạ
lâu ni đi đâu mà bữa ni hiện về rứa bà bà chị
  • Thích
Reactions: PacificPR
PacificPR
PacificPR
Dạo này diễn đàn có quy định 1600 bài mới được chỉnh sửa bài viết. Nên đang cố xuất hiện hì hì..
anh chị cho e hỏi làm cách nào để chuyển đổi từ không dấu sang có dấu trong excel ạ . Em cảm ơn nhiều ạ !!!
Xin được thầy giúp để điền thời tiết và máy móc vào các hạng mục
Em xin cảm ơn
ongke0711
ongke0711
:) Tôi không rành về Excel lắm, đặc biệt là tương tác xử lý trực tiếp trên Sheet. Tôi chỉ chuyên về CSDL thôi bạn à. Để các bác chuyên Excel xử lý giúp nhé.
Nhân tiện tôi cũng không làm nghề thấy giáo và cũng không trong lĩnh vực lập trình, chỉ có đam mê lập trình rồi ngâm cứu, học hỏi viết ứng dụng chơi thôi.
Cát Lượng
Cát Lượng
Dạ em cảm ơn anh!
Em xin cảm ơn
Em xin cảm ơn
Em xin cảm ơn
Em xin cảm ơn