Tạo sơ đồ xếp container

yeudoi

Thành viên gắn bó
Thành viên BQT
Moderator
Điểm
910
Công ty tôi thường xuất hàng ra nước ngoài bằng container ( Hàng được đóng gói bằng bao bì carton). Nay mình muốn làm một chương trình sao cho khi mình nhập số lượng bao bì cần sắp xếp và kích thước bao bì thì sẽ nhận được sơ đồ xếp container một cách tối ưu nhất. Vậy mong nhờ mọi người giúp đỡ hoặc Bác nào đã có chương trình này rồi thì có thể cho mình được không ah. Cảm ơn trước tất cả mọi người

tranducgiangtq

Thành viên mới
Điểm
663
trước tiên tôi muốn cảm ơn bạn vì bạn đã có câu hỏi thật tuyệt vời!
bạn hãy xem filter trong EXCEL sau đó bạn luôn đặt chế đọ mặc định chuyển sang kho chứa thùng có kích thước như bạn mong muốn.
Chúc bạn thành công

Mr Okebab

Ngon Ngất Ngây
Thành viên đã mất
Điểm
0
tranducgiangtq đã viết:
bạn hãy xem filter trong EXCEL sau đó bạn luôn đặt chế đọ mặc định chuyển sang kho chứa thùng có kích thước như bạn mong muốn.
Không hiểu ý của bạn ??????????????

Lần chỉnh sửa cuối:

volga

Thành viên tích cực
Điểm
860
Công ty tôi thường xuất hàng ra nước ngoài bằng container ( Hàng được đóng gói bằng bao bì carton). Nay mình muốn làm một chương trình sao cho khi mình nhập số lượng bao bì cần sắp xếp và kích thước bao bì thì sẽ nhận được sơ đồ xếp container một cách tối ưu nhất. Vậy mong nhờ mọi người giúp đỡ hoặc Bác nào đã có chương trình này rồi thì có thể cho mình được không ah. Cảm ơn trước tất cả mọi người
Cái này em mới làm hôm qua ,công ty em mới xuất 3 cont đi Mỷ ,nhưng em có phần mềm xếp đưa cho tham khảo .mà em nghỉ nó củng chưa chính xác ,cont đầu tiên em cho xắp đả một hồi rớt một thùng he he ,
cont thứ 2 củng vậy ,cont thứ 3 thì trống cont.
Cái này chỉ dùng tham khảo chứ xếp theo cách máy tính thì báo tay ,với bao bì đóng gói ,nó khác ,giản nở hay sao sao .

lachinhan

The God of Pigs
Điểm
0
Hê hê hôm nay rãnh rỗi ngồi lục lại cái chương trình xếp hàng lên Xe lạnh... Cái này mình làm cách đây 6 năm lúc còn làm ở phòng XNK cơ quan củ. Hôm nay up lên cho anh em, ai dùng được thì dùng. Ai muốn phát triển lên thì phát triển.. Vì code lâu rùi nên mình cũng chả nhớ mình đã làm những gì hehe, các bạn tự tìm hiểu lấy nhé.

À quên : cái này sd tốt với office XP, font VNI, pass unprotect Sheet :TAMGHI ( cũng may cái này còn nhớ hehe ), pass đăng nhập chương trình là CFTXNK ( hoặc mở src code mà xem )

File đính kèm

Lần chỉnh sửa cuối:

xicut5

Thành viên mới
Điểm
0
Cảm ơn bạn nhưng mình chưa biết sử dụng, giúp cho chót nhe!

bechuv

Thành viên mới
Điểm
0
Cám ơn bạn đã chia sẻ, nhưng sao mình không tải về được nhỉ? Hay là thành viên mới chưa được phép tải ở chủ đề này?

Lê Duy Thương

CẠO LẤY GÌ GỘI ?
Điểm
560
Để tối về xem ý tưởng của tôi có giống của bạn hay không Trước đây tôi vẫn thường đóng container để xuất hành đi nước ngoài hi vọng sẽ giúp được phần nào.