Mở VBA project có password mà không cần làm gì cả

Nguyễn Duy Tuân

Nghị Hách
Thành viên danh dự
Điểm
860
Em chưa thử vì máy đang là Office 2016 64-bit. Anh làm thêm cho bản này để em test xem thế nào?

kieu manh

Vừa Cạo Vừa Gội
Điểm
560
Có 1 vài trao đổi trong topic MsgBoxTimeout mà đã bị xóa, trong đó tôi đã đề cập cách dùng debugger để mở bất kỳ file Excel (hay có thể luôn Word, Access, PowerPoint...) có VBA code và password protect.
Nhưng cách dùng debugger hơi khó với mọi người, nên tôi đã patch luôn file VBE7.dll của tôi. Từ đây về sau mọi VBA project nào có password đều bị auto open, user chỉ cần click nút OK khi password dlg hiện lên là xong.
VBA7.dll tôi là của Office 2010 64bit. Các bạn backup file VBE7.dll cũ của các bạn nếu cũng dùng Office 2010 64bit, chép file tôi vào, rồi mở file có VBA password lên, tắt VBA password đi, lưu lại là xong. Sau đó phục hồi lại file VBE7.dll cũ của các bạn để làm việc nếu muốn.
Có gì thét mét hay "chao đổi" gì cứ tự nhiên nhé :)
PS: Mình vừa thử với VBA code trong Word và PowerPoint, hì hì, OK "nuôn"
MÌnh xài Windows10_x64 + Office2016_x32 không sử dụng được

ThangCuAnh

Mới rờ Ét xeo
Điểm
360
Bản Office 32bit dùng VBE dll 32bit, Office 64bit dùng VBE dll 64bit. Up lên luôn đi.

Nguyễn Duy Tuân

Nghị Hách
Thành viên danh dự
Điểm
860

File đính kèm

Nguyễn Duy Tuân

Nghị Hách
Thành viên danh dự
Điểm
860

befaint

|||||||||||||
Điểm
560
Rồi cậu befaint, cậu down về test thử nhé
Được anh ạ. Theo hướng dẫn của anh, sau đó mở cửa sổ Project Properties thì hết mật khẩu luôn.

Em thử với dạng "Project is unviewable" thì chưa mở được anh ạ. Anh xem cả trường hợp này nữa đi.
Em gửi file ví dụ.

Cảm ơn anh nhiều!

File đính kèm

batman1

Thành viên gắn bó
Điểm
560
Cảm ơn cậu Tuân đã test, còn chờ 1 người vào bắt bẻ, vặn vẹo nữa :)
Lại bị gọi lên bảng.

Tôi không biết ai bắt bẻ ai.

Bạn viết trong chủ đề kia về cách thay đổi VBE*.dll. Trong bài đầu tiên trả lời bài "này" của bạn tôi viết đúng 2 ý:
1. Rằng đây là món ngon của các rootkit đây. Tôi ca ngợi cách của bạn.
2. Tôi lưu ý mọi người là có một chủ đề về mật khẩu VBA 5 năm trước và tôi đưa link (Remove VBA password.xls mà quanghai1969 đưa lên)

Rõ ràng trong bài đầu tiên này nếu bạn có đốt 1000 ngọn nến bạn cũng không thể tìm ra và kết luận: "1 người vào bắt bẻ, vặn vẹo"

Sau bài đầu tiên đó bạn viết về cách mà tôi lưu ý mọi người là: không chạy được trên các phiên bản mới *** nhé.

Một khi bạn đã nhìn thấy giới hạn của cách đánh tráo địa chỉ hàm API thì tôi cũng có quyền nhìn thấy giới hạn của cách của bạn chứ nhỉ? Bạn là ông trời à? Bạn có quyền mà tôi không có quyền?

Tôi nói là cách của bạn là dùng cho chuyên gia. Vì ngoài debugger ra còn phải có kiến thức và kinh nghiệm. Không một anh lơ tơ mơ nào làm được, tôi nói sai chăng?. Bởi ở thời điểm đó bạn chỉ nói là patch VBE*.dll, bạn không cho các DLL đã patch.

Nếu không có bài bạn chỉ ra các giới hạn của Remove VBA password.xls thì sẽ không có một loạt bài của tôi và của bạn tiếp theo. Đọc các bài theo trình tự thời gian thì bạn mới là người khởi đầu chuyện "bắt bẻ, vặn vẹo". Nhập nhèm kiểu đó là không nên.

Bạn chỉ ra các giới hạn của Remove VBA password.xls thì là tranh luận, còn tôi chỉ ra các giới hạn của patch VBE*.dll thì lại là "bắt bẻ, vặn vẹo"? Những kiểu dùng 2 thước đo như thế là không nên.

Lần chỉnh sửa cuối:

ThangCuAnh

Mới rờ Ét xeo
Điểm
360
Hì hì, tui kg nói cậu batman1 mà tự dưng nhảy vào hen.
File này của cậu nè befaint

File đính kèm

Lần chỉnh sửa cuối:

VetMini

Gian hùng bàn phiếm (thành viên trôi nước)
Điểm
560
Lại bị gọi lên bảng.
...
Có lẽ không phải bác đâu.
Ở đây chỉ có 1 người chuyên bắt bẻ từ ngữ tiếng Tây tiếng u.
Nhưng mà người này láu cá lắm. Thấy bài này có nhiều lai quá thì kẻ ấy làm ngơ. Xí xọn bắt bẻ 1 vài từ tiếng Tây chỉ tổ thiên hạ xúm vào chửi.
Cứ để cho thớt tự thắc mắc mình có xổ Tây trật cầu chỗ nào không nó vui hơn.

Top Bottom