Mọi người giúp đỡ em với tạo lịch báo giảng tự động

khanh_vn

Thành viên mới
Điểm
0
Lời đầu tiên xin chúc các anh chị BQT diễn đàn, các anh chị là thành viên của diễn đàn. Em là một giáo viên dạy môn âm nhạc tiểu học. Ngày xưa cũng có học qua Exel nhưng học như học vẹt đủ để thi lấy chứng chỉ A. Nay cần dùng đến thì bí lù không biết gì hết. Em đang tạo một Lịch báo giảng tự động, nhưng mà đến chỗ tìm dữ liệu bên Sheet PPCT để đem qua Lịch báo giảng thì em làm mãi không ra. Vậy nên rất mong các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ em với ạ. Em dạy chỉ 1 môn duy nhất, Thời khóa biểu cố định em đã ghi sẵn trong Lịch báo giảng. Ngày tháng em cũng đã làm, nhờ các anh chị tư vấn thêm cho em. Số tuần tương ứng với số tiết chương trình. Em cảm ơn rất nhiều.
Chúc mọi người sức khỏe, thành công.

File đính kèm

Ba Tê

Cạo Rồi Khỏi Gội
Điểm
1,860
Lời đầu tiên xin chúc các anh chị BQT diễn đàn, các anh chị là thành viên của diễn đàn. Em là một giáo viên dạy môn âm nhạc tiểu học. Ngày xưa cũng có học qua Exel nhưng học như học vẹt đủ để thi lấy chứng chỉ A. Nay cần dùng đến thì bí lù không biết gì hết. Em đang tạo một Lịch báo giảng tự động, nhưng mà đến chỗ tìm dữ liệu bên Sheet PPCT để đem qua Lịch báo giảng thì em làm mãi không ra. Vậy nên rất mong các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ em với ạ. Em dạy chỉ 1 môn duy nhất, Thời khóa biểu cố định em đã ghi sẵn trong Lịch báo giảng. Ngày tháng em cũng đã làm, nhờ các anh chị tư vấn thêm cho em. Số tuần tương ứng với số tiết chương trình. Em cảm ơn rất nhiều.
Chúc mọi người sức khỏe, thành công.
Dạy Âm Nhạc mà lấy chương trình Thể dục, Lớp 1 1 tiết/ tuần, các lớp khác 2 tiết/ tuần.
Áp dụng vào file thật "tréo ngoe" ráng chịu nhé.

File đính kèm

doatmenhhon

Thành viên tiêu biểu
Điểm
360
Xin góp thêm đôi đũa. Mình thấy cái sheet thứ ngày hình như thừa. Xin mạn phép bỏ

File đính kèm

khanh_vn

Thành viên mới
Điểm
0
Dạy Âm Nhạc mà lấy chương trình Thể dục, Lớp 1 1 tiết/ tuần, các lớp khác 2 tiết/ tuần.
Áp dụng vào file thật "tréo ngoe" ráng chịu nhé.
dạ e dạy thể dục ah. tại trước đây e dạy âm nhạc mới đổi môn dạy ah.a thông cảm. cám ơn anh file trúng ý e rồi ah

Ba Tê

Cạo Rồi Khỏi Gội
Điểm
1,860
dạ e dạy thể dục ah. tại trước đây e dạy âm nhạc mới đổi môn dạy ah.a thông cảm. cám ơn anh file trúng ý e rồi ah
"Chời"!
Dạy Âm nhạc mà chuyển qua Thể dục được sao? Bạn ở tỉnh nào?
Tui là GV Thể dục từ năm 1980 (lò 639 Nguyễn Trãi, Q5,TPHCM), sắp về hưu nè. Cũng khoái âm nhạc, già, muốn chuyển sang dạy nhạc cho "phẻ" mà có được đâu... Hic!
@ GV thì viết tiếng Việt cho "chuẩn" nhé. "e, ah..." không có trong chuẩn giao tiếp tiếng Việt. Nếu muốn "xì-tin" thì cho nó trong ngoặc gì đó để người khác "cố hiểu".
Híc! Say nữa rồi.

Lần chỉnh sửa cuối:

khanh_vn

Thành viên mới
Điểm
0
tại gốc là gvcn chuyển ra dạy nhạc 1 thời gian rồi mới chuyển qua dạy thể dục. do trường dư giáo viên nênn mới vậy đó a

xuanthangpro

Thành viên mới
Điểm
13
cho mình hỏi chút với ạ? mình có một file lịch báo giảng tự động rồi. với mỗi môn học đều có tổng số tiết trong phân phối chương tình là cố định. bây giờ mình muốn mỗi tuần sẽ hiện ra số tiết còn lại của các môn ở các lớp (hiểu nôm na là tạo công thức để theo dõi tiến độ môn học) cả nhà xem giúp em với

Top Bottom