Giúp mình với!

Status
Không mở trả lời sau này.

Thanh230384

Thành viên mới
Điểm
13
Xin chào Các Bạn!
Mình có ý tưởng như thế này, nhưng mình không thể làm được. Đăng bài lên đây mong các bậc tiền bối chỉ dạy.
Hiện tại trong công ty mình (công ty giày) sản xuất rất nhiều giày (hàng thành phẩm)bao gồm cả những chi tiết (hàng chưa thành phẩm).
Nên phải cần 1 lượng lớn kho để có thể lưu trữ.
Vì vậy người công nhân của công ty mình rất mệt mõi với số lượng giày này, phải lấy ra lấy vô theo nhiều loại thong tin (mã hang, size giay, số lượng).
Hiện tại công ty mình chỉ mới làm kệ và thiết kế bang cập nhật
Ví dụ: Mình cất thùng hang A (mã hang, size số, số lượng) vào trong kho thì mình phải để thùng hang đó trên kệ (kệ có cột, và hang) cột 2 hang 3, thì mình phải ra ngoài bang cập nhật ở vị trí cột 2 hang 3 bao gồm mã hang, size số, số lượng.
Cập nhật như vậy để người công nhân muốn tìm hang thì nhìn vào bang để biết hang chỗ nào rồi mới đi lấy. (mặc dù vậy cũng rất vất vã)

Nên ở đây mình muốn sẽ làm 1 hệ thong scan hang lên kệ bang barcode (scan cột, scan hang, scan hang) , hang dó sẽ hiện lien máy tính.
Muốn tìm thì chỉ cần 1 người thao tác trên máy để biết tất cả hang nao đang ở đâu.

Mong các bậc tiền bối chỉ cho mình được hương làm.
Trước đây mình có học về lập trình (nhưng hiện tại làm về TPM đã 10 năm, nên đã quên gần hết kiến thức cũ)
Nếu được mong gặp được các cao nhân để học hỏi.
Mình ở Biên Hòa
Cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom