Công thức tạo báo cáo nhập xuất tồn trên excel

mai huynh

Thành viên mới
Điểm
0
m đang làm file bc xuất nhập tồn để công ti cb vào hoạt động ,

ở sheet "SALES chi tiết" mình muốn sử dụng công thức để lấy ra số lượng hàng,số tiền từ bảng kê mà mình out cho từng công ti mỗi ngày , Mình sử dụng if, countif nhưng không đc.....hjc +-+-+-+.. mình dở excel phải mò mò từng công thức mãi mà không đc...hjc.....

ở sheet "bảng kê" mình muốn bỏ đi cột "phiếu xuất mã hàng" ,vì bên mình không cần thiết phải đặt mã cho các sản phẩm, nhưng nếu mình bỏ đi cột đó thì công thức ở sheet phiếu xuất kho sẽ không nhảy ..........hjc...!$@!! mình sắp hết thơi gianhoanf thành báo cáo

mình gửi file đính kèm bạn nào giúp mình với.....huhu...!$@!!

File đính kèm

Chỉnh sửa lần cuối bởi điều hành viên:

bomberman211

Thành viên chính thức
Điểm
170
1. không được là đúng rồi, vì tên công ty ở các sheet không đồng nhất mà :), tốt nhất bạn nên tạo mã cho từng Cty thì sẽ dễ hơn.
Sau đó ban có thể dùng SUMPRODUCT hoặc Pivot table để tính số lượng xuất ra.
2. Nếu không muốn nhìn mặt nó nữa bạn có thể Hide nó đi mà ;)

TRIỆU QUẢNG HÀ

Thành viên hoạt động
Điểm
180
Chào bạn, Mình gửi lên file đính kèm. Bạn xem công thức như ý bạn không, nếu đúng bạn áp dụng cho các cột còn lại.
Mình xin góp ý, theo kinh nghiệm của mình bạn nên:
1. Như bạn bomberman211 đã nói, bạn nên mã hóa tên công ty và tên vật tư. Hiện tại mình thấy có ký tự khoảng trống trong tên. Bạn nên chuẩn hóa.
2. Bạn hạn chế merge cell nếu có thể.

File đính kèm

befaint

|||||||||||||
Điểm
560
http://adf.ly/
nhập xuất tồn bảng mới
Sau khi tải về giải nén ra copy vào thư mục như sau: D:\baocaonxt
1/ Gửi link thôi chứ đừng quảng cáo. Quảng cáo thì vô box này gửi bài nhóe!
http://www.giaiphapexcel.com/diendan/forums/quảng-cáo-rao-vặt.126/

2/ Thấy cái link có chữ "ad" là không bao giờ click vào rồi. Quảng cáo thất bại toàn tập.

3/ Hướng dẫn thì luôn đi kèm với gói cài đặt. Nêu làm chi? Hay chưa có file hướng dẫn? Nhìn ở bài #7, hướng dẫn vậy chưa thuyết phục được người mua.

Lần chỉnh sửa cuối:

befaint

|||||||||||||
Điểm
560
Bạn cho mình hỏi 1 chút là cách làm sổ xuống như của bạn là làm ntn được vậy ( Mình thấy nó đẹp hơn khi dùng vadidation). Cám ơn bạn!
Thử mở lên thấy "sạn" rồi:
Trang nhất: "Fond :Times New Roman , Bảng mã Unicode"
Danh mục mã khách hàng "MK": Có số lượng ký tự không thống nhất.
---------
Trả lời "làm ntn":
(tìm hiểu ở trong cửa sổ sau bước 3)

bibim2014

Thành viên hoạt động
Điểm
180

ppvnu

Thành viên mới
Điểm
0
Bảng này mình sưu tầm được, cũng muốn học cách tạo list như vậy. Các bạn có thể chỉ rõ hơn cho mình không?

ppvnu

Thành viên mới
Điểm
0

bibim2014

Thành viên hoạt động
Điểm
180
Bạn befaint có thể chỉ cho mình được không? Không biết bạn bibim2014 khi nào online nữa. Đây là email của mình: phuongdo.183@gmail.com.

Cảm ơn bạn rất nhiều
bạn muốn hỏi về tạo list combobox hả? Bạn tải file về, làm i chang các bước của anh Befaint là làm được thôi nhé. bạn cứ làm thử đi, chỗ nào vướng thì hỏi m.

ppvnu

Thành viên mới
Điểm
0
bạn muốn hỏi về tạo list combobox hả? Bạn tải file về, làm i chang các bước của anh Befaint là làm được thôi nhé. bạn cứ làm thử đi, chỗ nào vướng thì hỏi m.
Mình bấm theo 3 bước như hình thì ra 1 list thôi. Mình không biết tạo mới combobox thế nào. Bạn chỉ giúp mình với.

Lam_sen_ho

Thành viên mới
Điểm
0
Mọi người giúp mình đc k? Sao tài khoản mình vào giaiphapexcel mà cứ hiện thanh công cụ bằng tiếng Anh vậy?

be09

TNMT_Đồng Nai
Điểm
560
Nên sử dụng ListBox trên UserForm thì sẽ hiệu quả hơn nhiều, có thể dùng để tìm kiếm và nhập liệu nhiều chủng loại hàng hóa cùng một lúc.

bibim2014

Thành viên hoạt động
Điểm
180
Mình bấm theo 3 bước như hình thì ra 1 list thôi. Mình không biết tạo mới combobox thế nào. Bạn chỉ giúp mình với.
Bước 1 : Chuẩn bị vùng cần tạo, có thể đặt tên cho vùng dữ liệu
Bước 2 Vào developer -> Insert -> chọn biểu tượng combobox
Bước 3 Bấm vào proprties . Mục Listfillrange : Chọn list hoặc tên vùng dữ liệu cần xổ xuống ( đã đặt ở bước 1)
Mục linkedcell: Chọn ô cần link đến
Bước 4 Bấm lại bào properties để thực hiện.
Để biết được các tính năng khác như căn chỉnh dài rộng, bạn cần so sánh cái properties gốc và cái properties trong file đính kèm để khám phá nhé.

Top Bottom