Cách check số đếm

PiPuPyPu

Thành viên mới
Điểm
165
Chào các anh/chị,

Cho em hỏi có hàm nào phù hợp để kiểm tra các số đếm trong cột G (Docket) như file bên dưới không ạ? trước giờ em vẫn làm thủ công, nhưng đôi khi vẫn sợ bị nhầm. Nhờ anh/chị giúp đỡ.

Em cám ơn!

File đính kèm

huonglien1901

GPE là ngôi nhà thứ 2 của tôi!!!
Điểm
360
Chào các anh/chị,

Cho em hỏi có hàm nào phù hợp để kiểm tra các số đếm trong cột G (Docket) như file bên dưới không ạ? trước giờ em vẫn làm thủ công, nhưng đôi khi vẫn sợ bị nhầm. Nhờ anh/chị giúp đỡ.

Em cám ơn!
Bạn có thể giải thích làm sao ra những số dó?

befaint

|||||||||||||
Điểm
1,560
Chào các anh/chị,

Em cám ơn!
Dơ tay lên đếm 1 2 3...

PiPuPyPu

Thành viên mới
Điểm
165
Sorry anh/chi

Nghĩa là các số cột G theo 1 dãy STT, và được nhập tay thủ công nên e muốn tạo 1 cột để check xem các số vừa nhập tay có theo STT hay là lệch số, sai số or nhảy số. ^^

PiPuPyPu

Thành viên mới
Điểm
165
Điều kiện kiểm tra sai hay đúng là gì?
Em nói rõ hơn tí

Điều kiện là cột F, với "CP" là 1 dẫy STT riêng và liên tục, và "N1,N2,N3" là 1 dẫy số riêng và liên tục. Nên em muốn tạo 1 cột để kiểm tra mà chưa nghĩ làm như thế nào cho phù hợp.
Làm phiền anh befaint ạ

PiPuPyPu

Thành viên mới
Điểm
165
Bạn nói rõ hơn "hơn tí" = Nói rõ đầy đủ, toàn bộ ấy.
Xón xón ít một mệt lắm.
Hi a, em ví dụ cột F gồm N1 N2 N3 kết quả cho ô G là 4 con số, còn CP ở cột F cho kết quả 2 con số. Giờ e muốn check cột G theo STT tăng dần bao gồm kết quả 2 con hay 4 con số. Nếu k tăng dần or sai thì sẽ báo sai bằng công thức.

Dữ liệu ít thì đếm bằng mắt đc nhưng cả ngàn cột thì k check bằng mắt đc. Vì thế e muốn add thêm cột công thức nữa.

Cám ơn a nè.

befaint

|||||||||||||
Điểm
1,560
Hi a, em ví dụ cột F gồm N1 N2 N3 kết quả cho ô G là 4 con số, còn CP ở cột F cho kết quả 2 con số. Giờ e muốn check cột G theo STT tăng dần bao gồm kết quả 2 con hay 4 con số. Nếu k tăng dần or sai thì sẽ báo sai bằng công thức.

Dữ liệu ít thì đếm bằng mắt đc nhưng cả ngàn cột thì k check bằng mắt đc. Vì thế e muốn add thêm cột công thức nữa.

Cám ơn a nè.
Xem cái file ở bài trên đi.

ketxu

iCAD - Ketxu
Điểm
0
Mô tả chưa kỹ càng = Kết quả nhận được cũng sẽ .... ^^
Trong file ví dụ bác befaint bạn sẽ thấy nếu kéo tiếp thì kết quả là 229, 2210 ... trong khi bác ấy dư sức fix lại công thức. Vậy lý do từ đâu :)

Top Bottom