Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 13
    Cảm ơn
    58
    Được cảm ơn 8 lần trong 8 bài viết

Viết code giới hạn thời gian sử dụng chương trình

Xin chào tất cả các anh. Các Anh cho em hỏi với, em có xin được 1 chương trình lúc đầu thì chạy tốt nhưng dùng được đúng 1 tháng thì không chạy đựoc nữa báo hết hạn sử dụng, vậy để giới hạn thời gian sử dụng (hoặc số lần chạy) của chương trình (sau khi đã cho username và password) thì viết code như thế nào ạ ? Em đang rất muốn tìm hiểu về vấn đề này, mong các anh chỉ bảo.

Nơi Cư Ngụ
    Biên Hòa, Đồng Nai
    Cảm ơn
    3,449
    Được cảm ơn 6,480 lần trong 2,620 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Hoacomay96 View Post
    Xin chào tất cả các anh. Các Anh cho em hỏi với, em có xin được 1 chương trình lúc đầu thì chạy tốt nhưng dùng được đúng 1 tháng thì không chạy đựoc nữa báo hết hạn sử dụng, vậy để giới hạn thời gian sử dụng (hoặc số lần chạy) của chương trình (sau khi đã cho username và password) thì viết code như thế nào ạ ? Em đang rất muốn tìm hiểu về vấn đề này, mong các anh chỉ bảo.
    Nói thật bạn đừng buồn... điều trước tiên của người làm kỹ thuật đương nhiên là học KỸ THUẬT.. tiếp theo là MỸ THUẬT (thẩm mỹ).. ko nên học ẢO THUẬT, trừ phi bạn quá siêu...
    Cái này dân gian người ta gọi là: "CHƯA TINH ĐÃ XẢO" đấy!

Cái này chẳng qua chỉ là ý kiến chủ quan của riêng tôi... Ai làm gì tất nhiên là cứ tùy ý...
    Xin lổi nếu đã làm bạn buồn lòng!
    ANH TUẤN
    thay đổi nội dung bởi: tedaynui, 19-04-08 lúc 02:24 AM Lý do: gộp

3. Có 2 thành viên cảm ơn anhtuan1066 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    8,030
    Được cảm ơn 21,310 lần trong 4,852 bài viết
    Đơn giản nhất nghiên cứu hàm Now.

Nếu Now = ngày nào đó then Exit Sub.

Nhưng theo tôi, cái nào đơn giản và không tốn nhiều công sức, nên phổ biến cho cộng đồng.

5. Thành viên sau cảm ơn PhanTuHuong về bài viết này:

Cảm ơn
    102
    Được cảm ơn 243 lần trong 130 bài viết
    Bạn thử xem có đúng ý chưa nhé!
    Sheet1 nên dấu đi hoặc ẩn đi không cho ai biết thì tốt hơn.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Nơi Cư Ngụ
    Biên Hòa, Đồng Nai
    Cảm ơn
    3,449
    Thú thật tôi cũng ko biết nói sao cho phải phép nữa...
    Bản thân tôi nghĩ rằng nếu như thầy Hướng hay bạn TuanVNUNI tạo ra 1 phần mềm nào đó và thương mại hóa nó trên thị trường thì việc các bạn đặt thời gian dùng thử cho chương trình là điều rất đổi bình thường... nhưng nếu chúng ta vì ích kỹ cá nhân, chế tác nên 1 "tác phẩm" theo kiểu.... !!!.... hi.. hi.. thì tôi lại có cãm giác nó ko dc trong sáng lắm...
    Chúng ta học hỏi, trao đổi kinh nghiệm lẩn nhau là điều đáng quý trên diển đàn này... Biển học vô bờ, kiến thức là của chung trong nhân loại.. chúng ta học hỏi để biến cái của người khác thành kiến thức của mình và ngược lại chứ đâu phải tiếp thu rồi.. ôm trọn luôn...
    Tôi chợt nhớ tới chuyện con dao trong tay ai sẽ làm việc gì là tùy vào chủ định của người dùng (có thể hửu ích hay vô cùng nguy hại)... cũng giống như việc định thời gian cho file có thể áp dụng để làm 1 công việc gì đó rất hửu ích nhưng cũng có thể nó sẽ.............
    Tản mạn chút cuối tuần...
    ANH TUẤN

8. Có 3 thành viên cảm ơn anhtuan1066 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Gò Vấp, Tp Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    95
    Được cảm ơn 59 lần trong 43 bài viết
    Có một số phần mềm, khi thay đổi thời gian của máy thì phần mềm đó vẫn không cho bạn chạy nó.
    Ngay cả khi bạn cài lại phần mềm thì nó cũng không chạy.
    Khi đó, theo mình biết là phần mềm đó đã tác động vào thanh ghi.
    Nếu bạn muốn đọc cách làm thì có thể đọc một số các các phần mềm tạo INSTALL, SETUP...
    Hơn nữa có một số phần mềm lại dùng "key cứng", khi chạy chương trình thì phải cắm cái KEY này vào. (Mình có biết 1 loại key cứng : có dạng cổng COM, Paralell ...)
    Mình cũng chỉ biết thế thôi chứ cũng không có code vì chỉ có những sản phẩm TRÍ TUỆ hoặc các sản phẩm mang tính chất thương mại ... họ mới dùng ... Còn mình thì không có, HE HE ...

10. Thành viên sau cảm ơn Anhntfpt về bài viết này:

Cảm ơn
    274
    Được cảm ơn 1,328 lần trong 784 bài viết

Talking

Trích Nguyên văn bởi anhtuan1066 View Post
    Thú thật tôi cũng ko biết nói sao cho phải phép nữa...
    Bản thân tôi nghĩ rằng nếu như thầy Hướng hay bạn TuanVNUNI tạo ra 1 phần mềm nào đó và thương mại hóa nó trên thị trường thì việc các bạn đặt thời gian dùng thử cho chương trình là điều rất đổi bình thường... nhưng nếu chúng ta vì ích kỹ cá nhân, chế tác nên 1 "tác phẩm" theo kiểu.... !!!.... hi.. hi.. thì tôi lại có cãm giác nó ko dc trong sáng lắm...
    Chúng ta học hỏi, trao đổi kinh nghiệm lẩn nhau là điều đáng quý trên diển đàn này... Biển học vô bờ, kiến thức là của chung trong nhân loại.. chúng ta học hỏi để biến cái của người khác thành kiến thức của mình và ngược lại chứ đâu phải tiếp thu rồi.. ôm trọn luôn...
    Tôi chợt nhớ tới chuyện con dao trong tay ai sẽ làm việc gì là tùy vào chủ định của người dùng (có thể hửu ích hay vô cùng nguy hại)... cũng giống như việc định thời gian cho file có thể áp dụng để làm 1 công việc gì đó rất hửu ích nhưng cũng có thể nó sẽ.............
    Tản mạn chút cuối tuần...
    ANH TUẤN
    Nhưng đây cũng là thủ thuật đáng học, atuan ah

đôi khi ta học cầm dao và đâm thử (vào cây chuổit thôi nhé / đừng tự đâm urself hix) -- nhằm mục tiêu là biết cách tránh khi kẻ khác đâm
    ...
    -)iger
    -/iger
    .

12. Có 2 thành viên cảm ơn tigertiger về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    ĐT: 04-2242 5829
    Cảm ơn
    725
    Được cảm ơn 2,452 lần trong 926 bài viết
    Vấn đề này thì newbie cũng có, professional cũng có. Nếu bạn đọc được tiếng anh thì chỉ cần
    Google: Software protection + Source code
    thì có mà tha hồ đọc. Trên các source code sites có cả nghìn loại bảo mật từ đơn giản tới vô cùng phức tạp.

Chìa khóa duy nhất ở đây là "Google + English" 's skill

Ngoài ra, chuyện bảo mật này bạn phải hiểu về khái niệm đã (notation), còn chuyện code ko quan trọng. Nếu hiểu về khái niệm rồi thì bạn mới nên tìm hiểu tiếp. Nhiều người tớ thấy lúc nào cũng hỏi code, trong khi trong đầu lại chả có tẹo gì về các cách bảo mật cả.
    thay đổi nội dung bởi: hai2hai, 19-04-08 lúc 03:19 PM

Welcome to Vietnam Universal - VNUNI Jsc.
    | phan mem ban hang
    VNUNi® SIC - Quản lý Bán hàng, Siêu thị, Kho hàng - Giới thiệu - Màn hình - Download
    http://vnuni.net | http://vnuni.groupsite.com
    http://phanmembanhang.info | http://phanmembanhang.biz
    Tạp chí bán lẻ: Tin tức, kinh nghiệm và những điều bạn cần biết để bắt đầu kinh doanh doanh trong thị trường bán lẻ

14. Thành viên sau cảm ơn hai2hai về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Biên Hòa, Đồng Nai
    Cảm ơn
    3,449
    Trích Nguyên văn bởi hai2hai View Post
    ... còn chuyện code ko quan trọng. Nếu hiểu về khái niệm rồi thì bạn mới nên tìm hiểu tiếp. Nhiều người tớ thấy lúc nào cũng hỏi code, trong khi trong đầu lại chả có tẹo gì về các cách bảo mật cả.
    He... he... Tôi khoái nhất câu này... ko chỉ riêng vấn đề bảo mật mà còn nhiều thứ khác nữa...

Cảm ơn
    228
    Được cảm ơn 1,025 lần trong 511 bài viết
    Nguyên văn bởi Hoacomay96
    Các Anh cho em hỏi với, em có xin được 1 chương trình lúc đầu thì chạy tốt nhưng dùng được đúng 1 tháng thì không chạy đựoc nữa báo hết hạn sử dụng, vậy để giới hạn thời gian sử dụng (hoặc số lần chạy) của chương trình (sau khi đã cho username và password) thì viết code như thế nào ạ ? Em đang rất muốn tìm hiểu về vấn đề này, mong các anh chỉ bảo.
    -Mình nghĩ bạn Hoacomay96 nêu câu hỏi này chỉ với yêu cầu học hỏi chứ hoàn toàn không có ý gì khác. Tìm hiểu về cách bảo mật của excel và thực hiện việc bảo mật là 2 vấn đề khác nhau. Và nói cho cùng thực hiện bảo mật đối với những thành quả lao động của cá nhân cũng là việc làm hết sức chính đáng.
    -Bạn đọc file của boong sẽ thấy làm được như thế cũng rất đơn giản. Cần bổ sung thêm lệnh xóa code hoặc xóa luôn file khi có báo hết hạn để việc bảo mật trọn vẹn.
    -Tuy nhiên, tìm hiểu cho biết vậy thôi. Chức năng bảo mật của Excel rất hạn chế, không nên nghiên cứu sâu làm gì.

17. Có 3 thành viên cảm ơn voda về bài viết này:

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này