Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 14
    Cảm ơn
    69
    Được cảm ơn 11 lần trong 8 bài viết

Chuyển file scan thành file văn bản

Các bác cho em hỏi có cách nào chuyển các file hay các trang scan (dạng picture) ở trong word hay trong excel, acrobat.. thành dạng văn bản hay excel thông thường không. Và có thể sử dụng phần mềm nào chuyển đổi được không.

Nơi Cư Ngụ
    Quảng Ninh
    Cảm ơn
    879
    Được cảm ơn 1,820 lần trong 1,074 bài viết
    Bạn dùng một phần mềm chuyển định dạng từ file scan thành file văn bản ví dụ như: Solid Converter PDF, Able2Extract ...
    Học sư bất như học hữu
    Cơm cha áo mẹ chữ thầy
    Gắng công mà học có ngày thành danh

3. Thành viên sau cảm ơn salam về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Cảm ơn
    2,100
    Được cảm ơn 2,329 lần trong 1,111 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi nguyenthinu168
    Các bác cho em hỏi có cách nào chuyển các file hay các trang scan (dạng picture) ở trong word hay trong excel, acrobat.. thành dạng văn bản hay excel thông thường không. Và có thể sử dụng phần mềm nào chuyển đổi được không.
    Theo mình biết, khi mua máy Scanner HP sẽ có kèm theo phần mềm VNDoc cho phép nhận dạng tiếng Việt. Nếu là văn bản tiếng Anh thì có rất nhiều phần mềm trên thị trường.

TDN

5. Thành viên sau cảm ơn tedaynui về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Hòa Bình
    Cảm ơn
    134
    Được cảm ơn 177 lần trong 88 bài viết
    Có rất nhiều phần mềm chuyển đổi PDF sang dạng doc. Bạn hãy vào Google mà tìm. Sau đó hãy chọn lấy một phần mềm bạn thấy phù hợp. Chúc bạn thành công.

7. Thành viên sau cảm ơn tklshb về bài viết này:

Cảm ơn
    69
    Được cảm ơn 11 lần trong 8 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi tklshb
    Có rất nhiều phần mềm chuyển đổi PDF sang dạng doc. Bạn hãy vào Google mà tìm. Sau đó hãy chọn lấy một phần mềm bạn thấy phù hợp. Chúc bạn thành công.
    Em đã sử dụng nhiều phần mềm chuyển từ acrobat sang word, nhưng không chuyển được phần chữ dạng picture (scan) thành world được. Không biết có phần mềm nào chuyển đổi được không. Nếu bác nào biết cho em biết tên.
    Thanks.

Nơi Cư Ngụ
    Biên Hòa, Đồng Nai
    Cảm ơn
    3,447
    Được cảm ơn 6,377 lần trong 2,615 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi nguyenthinu168
    Em đã sử dụng nhiều phần mềm chuyển từ acrobat sang word, nhưng không chuyển được phần chữ dạng picture (scan) thành world được. Không biết có phần mềm nào chuyển đổi được không. Nếu bác nào biết cho em biết tên.
    Thanks.
    Hình như Office có chương trình này... Tôi chưa làm nhưng biết là có... Bạn vào Start\All Programs\Microsoft Office Tools\ rồi chạy chương trình Microsoft Office Document Imaging
    Có điều hình như chương trình này chỉ làm việc với file .TIF vì thế chuyện đầu tiên cần phải làm là chuyển định dạng ảnh sang TIF trước... Và hình như nó cũng ko làm việc với văn bản tiếng Việt có dấu
    Các bạn thử xem!
    ANH TUẤN

10. Thành viên sau cảm ơn anhtuan1066 về bài viết này:

Cảm ơn
    58
    Được cảm ơn 16 lần trong 12 bài viết
    theo mình biết thì văn bản tiếng anh thì còn tạm. Tiếng việt thì ko ốn lắm nhất là cỏ bảng.

12. Thành viên sau cảm ơn kiendt1973 về bài viết này:

Cảm ơn
    4,143
    Được cảm ơn 4,413 lần trong 2,270 bài viết
    Dùng English thì vô tư, quan trọng là file scan có chuẩn, trắng đen rõ ràng. Cái này phải nhờ Photoshop. Còn VnDoc thì có bản quyền chắc là dùng khá hạn chế, nếu chưa Buy.

Nơi Cư Ngụ
    Hòa Bình
    Cảm ơn
    134
    Được cảm ơn 177 lần trong 88 bài viết
    Bạn thử dùng pdf2word xem sao nhé. Phần mềm này giúp chúng ta giữ được hầu như định dạng ban đầu của tài liệu. Bạn hãy vào đây tìm thử.

Nơi Cư Ngụ
    BacNinh
    Cảm ơn
    851
    Được cảm ơn 259 lần trong 114 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi tklshb
    Bạn thử dùng pdf2word xem sao nhé. Phần mềm này giúp chúng ta giữ được hầu như định dạng ban đầu của tài liệu. Bạn hãy vào đây tìm thử.
    Cái này của anh rất hay, giao diện dễ làm, anh cho hỏi thêm cái này có phải là bản Demo không? vì khi em covert thử một file .PDF khoảng 5 page (1.3MB) thì sau khi xong, mở lên thấy có dòng lệnh như sau:"Word can not open this file because it is large than 512 megabytes"
    Mong đc anh giải thích giùm. tks

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này