Trang 1/24 1 2 3 4 5 11 ... cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 239
    Nơi Cư Ngụ
    Quận 3, HCM
    Cảm ơn
    98
    Được cảm ơn 26 lần trong 15 bài viết

Cách nhập dữ liệu trong Excel bằng form tự tạo

Các bạn giúp mình nhé,

Mình có 1 Form số liệu mà nếu nhập bằng cách trực tiếp thì rất dài và mất thời gian, còn nếu dùng lệnh Form của Excel thi nó không thể hiện hết nổi các sheet và phải dùng Tab mới chuyển được.

Mình muốn tạo 1 Form riêng để nhập số liệu tiết kiệm thời gian hơn bằng cách hễ mình nhập trong Form của mình là nó sẽ tự cập nhật qua sheet tổng hợp, nhập xong mình xóa đi nhập dữ liệu khác là nó tự động xuống 1 hàng để chuyển tiếp dữ liệu mà không mất đi dữ liệu của mình. Mình có đính kèm file để các bạn xem thử ?

Không biết Excel có làm được cái này không nhỉ? Các bạn xem và giúp mình nhé.

Cảm ơn các bạn nhiều
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

2. Có 11 thành viên cảm ơn thaibinh_excel về bài viết này:

Cảm ơn
    35
    Được cảm ơn 274 lần trong 106 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi thaibinh_excel
    Các bạn giúp mình nhé,

Mình có 1 Form số liệu mà nếu nhập bằng cách trực tiếp thì rất dài và mất thời gian, còn nếu dùng lệnh Form của Excel thi nó không thể hiện hết nổi các sheet và phải dùng Tab mới chuyển được.

Mình muốn tạo 1 Form riêng để nhập số liệu tiết kiệm thời gian hơn bằng cách hễ mình nhập trong Form của mình là nó sẽ tự cập nhật qua sheet tổng hợp, nhập xong mình xóa đi nhập dữ liệu khác là nó tự động xuống 1 hàng để chuyển tiếp dữ liệu mà không mất đi dữ liệu của mình. Mình có đính kèm file để các bạn xem thử ?

Không biết Excel có làm được cái này không nhỉ? Các bạn xem và giúp mình nhé.

Cảm ơn các bạn nhiều
    Gửi bạn file này tham khảo. Trong file có dùng đến macro, vì vậy để mở được, bạn vào Tôls/Macro/Security, đánh dấu kiểm vào Medium. Đóng Excel và mở file, nhớ chọn Ena...Macro(nút ở giữa)
    Sau khi nhập liệu vào Form bạn nhấn nút "Nhap Lieu", dử liệu từ form của bạn sẽ tự động chuyển sang Sheet Tổng hợp và các ô trong form tự động xóa để bạn nhập dữ liệu mới
    Yêu cầu phải nhập đủ dữ liệu trong form roi mói nhan nút Nhap Lieu, neu không sẽ có thông báo nhắc nhở bạn
    Chúc vui với bài tập này. Muốn xem Macro, nhấn Alt+F11
    Thân

Cảm ơn
    102
    Được cảm ơn 243 lần trong 130 bài viết
    Em ghép thêm lệnh tự động nhập Form không cần nút lệnh luôn. Cái này sẽ tăng tốc cho quá trình nhập dữ liệu cho mọi người luôn. ha. .ha.. .
    thay đổi nội dung bởi: boong, 13-03-08 lúc 07:42 PM Lý do: Lỗi diễn đàn..

Nơi Cư Ngụ
    Quận 3, HCM
    Cảm ơn
    98
    Được cảm ơn 26 lần trong 15 bài viết
    Cảm ơn bạn Xuân Thanh và Boong rất nhiều. Cho mình hỏi thêm 1 chút nữa nhé, mong các bạn đừng phiền. Mình có mở Macro ra xem và thiệt tình là không hiểu gì hết, chắc tại mình không biết tới những cái này. Do Form mà mình làm nó rất phức tạp, tới khoảng 30 mục cần nhập, nếu vậy mình phải viết lại Marco theo đúng yêu cầu của mình phải không ạ? Và nếu như vậy mình phải biết về MVB mới làm được, chứ còn nếu dùng các function của Excel là không thể được đúng không ?

Các bạn có biết ai dạy kèm mấy cái này tốt không? có thể giới thiệu giúp mình được không ?

Cám ơn các bạn nhiều,

6. Thành viên sau cảm ơn thaibinh_excel về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Biên Hòa, Đồng Nai
    Cảm ơn
    3,449
    Được cảm ơn 6,464 lần trong 2,619 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi exel2007
    Ôi cái này hay nhỉ , bạn lấy ngôn ngữ ởi đâu đấy bạn hướng dãn cụ thể được không , hay quá
    Ngôn ngữ nằm ở chổ: Bấm Atl + F11 tự nhiên sẽ thấy... Còn như vẫn ko hiểu thì đành phải học từ đầu...
    Học tại đây:
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?t=650
    Mến
    ANH TUẤN

8. Có 14 thành viên cảm ơn anhtuan1066 về bài viết này:

Form nhập liệu trong excel

Trích Nguyên văn bởi XuanThanh View Post
    Gửi bạn file này tham khảo. Trong file có dùng đến macro, vì vậy để mở được, bạn vào Tôls/Macro/Security, đánh dấu kiểm vào Medium. Đóng Excel và mở file, nhớ chọn Ena...Macro(nút ở giữa)
    Sau khi nhập liệu vào Form bạn nhấn nút "Nhap Lieu", dử liệu từ form của bạn sẽ tự động chuyển sang Sheet Tổng hợp và các ô trong form tự động xóa để bạn nhập dữ liệu mới
    Yêu cầu phải nhập đủ dữ liệu trong form roi mói nhan nút Nhap Lieu, neu không sẽ có thông báo nhắc nhở bạn
    Chúc vui với bài tập này. Muốn xem Macro, nhấn Alt+F11
    Thân

Cám ơn các anh rất nhiều,

Các anh có thể giúp em việc này nữa được ko?

ở sheet3 - Nhập số thứ tự của một người đã có trong bảng tổng hợp. Sau đó bấm nút sẽ in thông tin về người này (bao gồm cả số thứ tự) theo một mẫu định sẵn.

Các anh giúp em với nhá! Cảm ơn.

10. Thành viên sau cảm ơn tuetinhqb về bài viết này:

Cảm ơn
    102
    Được cảm ơn 243 lần trong 130 bài viết
    Bạn có dữ liệu về người này không đã? Và mẫu định sẵn kia trông như thế nào?
    Vì không có thì làm sao mà làm được chứ.

12. Thành viên sau cảm ơn boong về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    ^^!
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 7 lần trong 7 bài viết
    to:boong bạn ơi mình copy đoạn code của bạn sang 1 file excel mới nhưng nó không chạy được giống file cũ. mình không biết làm sao để có được cái nút " nhập liệu" cả. bạn có thể hướng dẫn giúp mình được không.

14. Thành viên sau cảm ơn quochuy86 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    #VALUE!
    Cảm ơn
    2,434
    Được cảm ơn 3,637 lần trong 1,736 bài viết
    Không chạy thì có thể bạn đã chép sai rồi. Hoặc không đúng với vị trí mà code đã quy định. Vậy tốt nhất bạn nên đưa cái file không chạy kia lên đi. Để mọi người chỉnh lại cho.
    Thân.

16. Thành viên sau cảm ơn Po_Pikachu về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    ^^!
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 7 lần trong 7 bài viết
    không ý mình là như thế này. cái file của ban boong mình copy về và đã chạy rất tốt, nhưng khi mình copy code trong modune của bạn ấy ra 1 file mới thì nó không chạy được. Khi sử dụng mình thấy nó có nhảy 1 msgbox thông báo là chưa có dữ liệu( trường hợp chưa có dữ liệu), nhưng mình xem đoạn code trong vba thì không thấy có. nên mình không biết là đã copy thiếu cái jf cả.
    Thân!

Trang 1/24 1 2 3 4 5 11 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề này