Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 2 trên tổng số: 2

Lọc theo năm trong cột ngày tháng năm có định dạng dd/mm/yyyy

Xin chào các thành viên GPE!
    Mình là thành viên mới, mong mọi người giúp đỡ
    Cho mình hỏi trong một cột excel (mình dùng Excel 2007) mà ngày tháng định dạng theo dd/mm/yyyy nhưng mình chỉ muốn lọc theo năm (yyyy) trong một cột đó luôn (mà ko phải thêm cột năm) thì thực hiện thao tác thế nào vậy các bạn?
    Mình thấy 1 chị trong cơ quan dùng excel 2003 thì lọc kiểu như vậy được mà chị í lại ko giúp đc trong excel 2007 :(
    Các bạn giúp mình với! hic hic
    P/S: mình xem bảng excel của chị í thì thấy lúc click vào biểu tượng lọc thì nó chỉ sổ xuống các select theo năm (mặc dù nhập và hiển thị theo ngày/tháng/năm)./.

Nơi Cư Ngụ
    Đồng ruộng Long An
    Cảm ơn
    8,666
    Được cảm ơn 9,813 lần trong 4,399 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi huongphanng View Post
    Xin chào các thành viên GPE!
    Mình là thành viên mới, mong mọi người giúp đỡ
    Cho mình hỏi trong một cột excel (mình dùng Excel 2007) mà ngày tháng định dạng theo dd/mm/yyyy nhưng mình chỉ muốn lọc theo năm (yyyy) trong một cột đó luôn (mà ko phải thêm cột năm) thì thực hiện thao tác thế nào vậy các bạn?
    Mình thấy 1 chị trong cơ quan dùng excel 2003 thì lọc kiểu như vậy được mà chị í lại ko giúp đc trong excel 2007 :(
    Các bạn giúp mình với! hic hic
    P/S: mình xem bảng excel của chị í thì thấy lúc click vào biểu tượng lọc thì nó chỉ sổ xuống các select theo năm (mặc dù nhập và hiển thị theo ngày/tháng/năm)./.
    Nếu nhập ngày tháng đúng chuẩn thì nó sẽ tự động phân nhóm theo năm, tháng, ngày. Như vậy bạn chỉ cần click chọn năm bạn cần là được.
    Già của tuổi trẻ, trẻ của tuổi già.

Thông tin về chủ đề này