GPE Phát hành sách: "Lập trình VBA trong Excel cho người mới bắt đầu - 2014" | "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc - 2013"
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 1 trên tổng số: 1
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Giải pháp để bảng tính chi phí vận tải được nhanh gọn

Dear các anh chị,

Em rất mong được anh chị giúp đỡ vấn đề liên quan đến bảng tính chi phí vận tải như sau:

Em đính kèm đây bảng tính chi phí vận tải của công ty em, do công ty em có nhiều nhà cung cấp vận tải, mỗi nhà vận tải có một bảng giá áp dụng khác nhau.

Hàng tháng em phải nhặt từ hệ thống lên xem các đơn hàng (order) thuộc nhà vận tải nào, thuộc xe nào, tải trọng là bao nhiêu để áp công thức tính ra thành tiền cho mỗi nhà vận tải đó (ở đây em đính kèm bảng giá của 2 supplier A và B làm VD) còn sheet daily report là của supplier A.

Việc tính này rất thủ công và mất rất nhiều thời gian do em phải tính đi tính lại, dùng công thức dài cho mỗi supplier.

Anh chị nào có thể viết giúp em một VBA, qua đó khi em import data từ cột 1 đến cột 16 (cho tất cả các đơn hàng) thì system sẽ tự động phân chia các order theo các xe tải và các supplier, sau đó calculate ra phí cho mỗi nhà cung cấp và generate ra report cho mỗi nhà này theo một sheet riêng biệt

em xin chân thành cảm ơn
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Thông tin về chủ đề này