Trang 1/4 1 2 3 4 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 40

Unhappy Không mở được file excel

khi em mở file excel có sẳn thì nó hiên ra thông báo: Excel cannot access"....xls". The document may be read-only or encrypted. nhấn OK lại hiện ra thông báo "cannot access "....xls" ".. em không thể mở được ... em không biết bị lỗi gì, mong các anh chị giúp dùm em với....

Cảm ơn
    66
    Được cảm ơn 67 lần trong 30 bài viết
    có thể file bạn định mở đã bị mã hoá bởi người tạo ra nó hoặc người đã share nó lên mạng nội bộ.Bạn thử nhìn vào tên file đó xem,sẽ thấy nó có màu khác với màu của những tên file bình thường(file bình thường thì tên file có màu đen là màu mặc định)
    thân.
    cách xử lí là: ở file cần mở chọn protertises/advance,tiếp theo ở khung compress or encrypt atributes bỏ dấu stick ở encrypt contents to secure data đi,sau đó ok.Như vậy tên file của bạn đã được chuyển sang màu mặc định(màu đen) và có thể mở rồi.
    Note:nếu file đó ở trên mạng nội bộ thì hãy copy về rồi làm như trên là ok.
    thân.

Trích Nguyên văn bởi whitemouse
    có thể file bạn định mở đã bị mã hoá bởi người tạo ra nó hoặc người đã share nó lên mạng nội bộ.Bạn thử nhìn vào tên file đó xem,sẽ thấy nó có màu khác với màu của những tên file bình thường(file bình thường thì tên file có màu đen là màu mặc định)
    thân.
    cách xử lí là: ở file cần mở chọn protertises/advance,tiếp theo ở khung compress or encrypt atributes bỏ dấu stick ở encrypt contents to secure data đi,sau đó ok.Như vậy tên file của bạn đã được chuyển sang màu mặc định(màu đen) và có thể mở rồi.
    Note:nếu file đó ở trên mạng nội bộ thì hãy copy về rồi làm như trên là ok.
    thân.
    bạn ơi, mình đã thử theo cách cuả bạn và đã scan virus nhưng vẩn không được...

Nơi Cư Ngụ
    Quảng Ninh
    Cảm ơn
    879
    Được cảm ơn 1,827 lần trong 1,074 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi duonghuynh
    khi em mở file excel có sẳn thì nó hiên ra thông báo: Excel cannot access"....xls". The document may be read-only or encrypted. nhấn OK lại hiện ra thông báo "cannot access "....xls" ".. em không thể mở được ... em không biết bị lỗi gì, mong các anh chị giúp dùm em với....
    Bạn phải mở file này bằng Quyền Admin hoặc user của nó mới được. Thường những file này không mở, chỉnh sửa hoặc xóa được bằng các user khác (không có quyền)
    Học sư bất như học hữu
    Cơm cha áo mẹ chữ thầy
    Gắng công mà học có ngày thành danh

Nơi Cư Ngụ
    TP. HCM
    Cảm ơn
    2,623
    Được cảm ơn 17,740 lần trong 1,762 bài viết

Smile Giành lại quyền đối với tập tin và thư mục

Chào bạn,

Có khả năng tập tin của bạn trước đó đã lưu trong một phân vùng NTFS với quyền quản lý tập tin là một user nào đó. Để lấy lại quyền của file hay thư mục bạn thử làm như sau:

1. Chép các tập tin đó vào 1 thư mục nào đó trên một phân vùng của máy tính của bạn (với Account bạn đang sử dụng có quyền thuộc nhóm Administrator) có sử dụng định dạng NTFS (lưu ý bạn đang đăng nhập máy với Account có quyền thuộc nhóm Administrative)

2. Nhấp phải chuột lên thư mục chứa file đó và chọn Properties

3. Vào ngăn Security chọn Advance và chọn tiếp ngăn Owner

4. Chọn tên Account mà bạn đang sử dụng máy này và chọn thêm Replace Owner on subcontainers and object. Và OK

5. Mở thử tập tin xem có được không.

Good luck,
    TP.

Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Mở giúp em file này.

Các bác có giỏi thì mở giúp em file này với, mở đc thì các bác send lại vào mail của em với nhé
    Mail: khanhphv@hqvn.com
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Cậu có thể chọn như thế này xem sao nhé. Hôm nay mình vừa bị chơi một vố như thế đấy!
    Trong cửa sổ Excel, Chọn Tools => chọn tab Security => rồi tích vào mục này nhé (Remove personal information from file properties on save). Chúc bạn thành công!
    Hình Ðính Kèm Hình Ðính Kèm hay.bmp  
    thay đổi nội dung bởi: quynhngasp, 08-07-10 lúc 11:36 AM Lý do: Sửa hình đính kèm cho rõ hơn

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Cảm ơn
    2,120
    Được cảm ơn 2,357 lần trong 1,115 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi quynhngasp View Post
    Cậu có thể chọn như thế này xem sao nhé. Hôm nay mình vừa bị chơi một vố như thế đấy!
    Trong cửa sổ Excel, Chọn Tools => chọn tab Security => rồi tích vào mục này nhé (Remove personal information from file properties on save). Chúc bạn thành công!
    Có thể bạn nhầm chăng, Chọn Tools.../ Options.../ Chọn thẻ Security/
    + Remove personal information from file properties on save : Lưu hoặc không lưu thông tin của mình kèm theo Workbook
    + Có thể là cái này Read only recommanded :
    Nếu chọn thì Workbook chỉ mở dưới dạng chỉ đọc không cho cập nhật, nếu có thay đổi trong Workbook thì phải lưu lại thành một Workbook khác

TDN

file excel của e cũng bị bệnh khi mở lên thông báo:Excel cannot access"....xls". The document may be read-only or encrypted. nhấn OK lại hiện ra thông báo "cannot access "....xls" ".. em không thể mở được ... em không biết bị lỗi gì, mong các anh chị giúp dùm em với....Mong sớm nhận được sự giúp đỡ có gì các anh các chị Pm qua nick yahoo: tinhyeu_dungnoikhongnheem hoặc lamnhatdung@gmail.com.

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    file excel của e cũng bị bệnh khi mở lên thông báo:Excel cannot access"....xls". The document may be read-only or encrypted. nhấn OK lại hiện ra thông báo "cannot access "....xls" ".. em không thể mở được ... em không biết bị lỗi gì, mong các anh chị giúp dùm em với....Mong sớm nhận được sự giúp đỡ có gì các anh các chị Pm qua nick yahoo: tinhyeu_dungnoikhongnheem hoặc lamnhatdung@gmail.com.

Mình cũng bị lỗi y như vầy nè, mình vào Excel, mở Tools\Macro\Security
    Trong Security chọn security level
    chọn tiếp Medium
    Ok
    Xong mình mở lại file được bình thường
    Bạn thử xem được không nha.

Trang 1/4 1 2 3 4 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này