GPE Phát hành sách: "Lập trình VBA trong Excel cho người mới bắt đầu - 2014" | "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc - 2013"
Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 11
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Cool Tải dữ liệu bảng kê vào phần mềm hỗ trợ Kê khai thuế

Mình đang học cách làm thuế, nhưng đang bị mắc vấn đề như sau mong các bạn giúp đỡ:
    Mình có kết xuất bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào từ phần mềm kế toán ra và định dạng giống như của bảng kê phần mềm hỗ trợ kê khai thuế 3.1.4 nhưng cứ tải vào là bị đơ phần mềm hỗ trợ kê khai.
    Vậy mình gửi bảng kê lên đây, mong các bạn xem nó định dạng đã đúng chưa?
    Và để tải được vào phần mềm hỗ trợ kê khai thì cần làm như thế nào nữa. Mình xin cám ơn!
    Có bạn chỉ mình là kết xuất bảng mẫu từ phần mềm hỗ trợ kê khai ra, nhưng mình mở file này ra không gõ được chữ vào hoặc coppy vào bảng kê đó và báo như sau:The cell or chart you are trying to change is protected and therefore read-only
    Mình có tải các bảng sau mong các bạn xem giúp
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    thay đổi nội dung bởi: dongnhon, 10-12-12 lúc 06:29 PM

Cảm ơn
    1
    Mong các đồng đạo võ lâm chí tôn giúp đỡ sớm. Tại hạ vô xin cám ơn trước!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    411
    Được cảm ơn 233 lần trong 149 bài viết
    Cái này không add được vào phần mềm đâu bạn ạ, cái này phải gõ tay thôi, cái mục update dữ liệu chỉ có dữ liệu cũ và mình cập nhật lại thôi chứ còn cái dữ liệu mới toanh mà thiết kế cho giống thì chưa ai thử làm như thế cả bạn ạ, và lại cái mặc định của dữ liệu nó là file ducument chứ ko pải đuôi excel bạn ạ, vì vậy không udate được là pải
    Người tốt mang Hạnh Phúc cho ta...
    Người xấu cho ta Kinh Nghiệm...
    Người tệ nhất thì cho ta một Bài Học...

HÀM DÒ TÌM & THAM CHIẾU

Nơi Cư Ngụ
    Sài Gòn
    Cảm ơn
    1,310
    Được cảm ơn 1,174 lần trong 777 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi dongnhon View Post
    Mong các đồng đạo võ lâm chí tôn giúp đỡ sớm. Tại hạ vô xin cám ơn trước!
    Bạn muốn Add từ Excel vào phần mềm của thuế thì fải tải mẫu Excel từ fầm mềm thuế về, sau đó mới đưa các số liệu từ fần mềm của bạn vào mẫu Excel này (nhớ format đúng theo hướng dẫn của thuế), rồi từ đây bạn mới add nó vào fần mềm của thuế được
    "Đừng hỏi đất nước sẽ làm gì cho các bạn,
    mà hãy hỏi các bạn đã làm được gì cho đất nước mình"
    J.F.Kennedy

5. Thành viên sau cảm ơn Hong.Van về bài viết này:

Cảm ơn
    1
    kết xuất bảng kê của phần mềm hỗ trợ kê khai hả bạn
    Nhưng mình kết xuất bảng đó ra có mở được file excel của nó đâu
    thay đổi nội dung bởi: dongnhon, 10-12-12 lúc 06:24 PM Lý do: thêm lý do

Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,098
    Được cảm ơn 17,928 lần trong 3,818 bài viết
    Bạn dongnhon, vào phần mềm HTKK Chọn file mẫu Bangkemuavao.xls tại nơi cài đặt: Ví dụ đường dẫn: D:\HTKK314\InterfaceTemplates\excel
    Sau đó copy file mẫu Bangkemuavao này để ở vị trí vừa copy sang. Copy dữ liệu của file: Bang ke hang hoa dich mua vao thang 11.xls của bạn vào file Bangkemuavao.xls,

Chú ý:
    + Phải đánh số thứ tự vào do file bạn gởi lên thiếu cột số thứ tự
    + Cột ngày tháng năm của file bạn, nếu kéo vào HTKK có bị báo lỗi thì phải chuyển lại cột ngày tháng năm đó theo dạng chuỗi (Thêm dấu nháy - ví dụ: '05/11/2012 và '27/11/2012) hoặc định dạng cột ngày tháng đó sang dạng chuỗi.
    + Xem lại MST của người bán đang báo bị sai

Có 1 điều, đúng ra cột ngày tháng này phải là dd/mm/yyyy nhưng tôi vẫn duy trì số liệu của bạn ở dạng dd/mm/yyyy thì khi kéo dữ liệu vào HTKK thì bị báo lỗi vùng này. Lần đầu tôi mới gặp trường hợp này, nên phải chuyển sang dạng chuỗi là vậy.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    Mời tham quan blog: http://trithucketoan.blogspot.com

Cảm ơn
    279
    Được cảm ơn 350 lần trong 253 bài viết
    [QUOTE=Kế Toán Già Gân;458511

Có 1 điều, đúng ra cột ngày tháng này phải là dd/mm/yyyy nhưng tôi vẫn duy trì số liệu của bạn ở dạng dd/mm/yyyy thì khi kéo dữ liệu vào HTKK thì bị báo lỗi vùng này. Lần đầu tôi mới gặp trường hợp này, nên phải chuyển sang dạng chuỗi là vậy.[/QUOTE]

Chọn 1 cell trống nào đó, định dạng dd/mm/yyyy, copy cell này & copy , chọn E18:E22, click phải chuột chọn Paste Special/Add/OK
    CUỘC ĐỜI NHƯ BẢNG TÍNH EXCEL, TỰ TÍNH & BỊ TÍNH.

9. Thành viên sau cảm ơn dongducnhiem về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,098
    Được cảm ơn 17,928 lần trong 3,818 bài viết
    Vậy à, mà trò không biết nhỉ, thất quá tệ, nếu bạn biết vậy thì cứ làm cần chi trợ giúp nhỉ. Cám ơn bạn nhiều đã cho trò 1 bài học quý giá.
    thay đổi nội dung bởi: Kế Toán Già Gân, 11-12-12 lúc 08:46 AM Lý do: là ===> làm
    Mời tham quan blog: http://trithucketoan.blogspot.com

Cảm ơn
    1
    Trước hết mình xin được cám ơn bạn, và mình đã biết tải dữ liệu lên phần mềm hỗ trợ kê khai. Nhưng có 2 thắc mắc như sau:
    1> Mình có làm theo bạn để chỉnh cột ngày tháng về kiểu chuỗi như bạn nói nhưng không được, Các bước mình làm như bạn rồi.
    2> Tại sao cột " thuế xuất %" trong phần mềm hỗ trợ kê khai có giá trị = 0 hết bạn nhỉ?

Cảm ơn
    0
    Cả nhà hỗ trợ mình, mình đang tải dữ liệu quyết toán thuế TNCN vào HTKK 3.1.6 nhưng PM hỗ trợ toàn báo lỗi :" Đóng file excel Template đang mở trước khi Import vào chương trình". Mình đã đóng toàn bộ các file excel vào nhưng vẫn không tải được bảng kê vào. Giúp mình với!!

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này