Trang 3/7 đầuđầu 1 2 3 4 5 6 7 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 21 đến 30 trên tổng số: 62
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
    Em chào chị, em đang gặp chút rắc rồi vấn đề về làm thủ tục của BHXH chị giúp em nhe : Em mới đi làm kế toán thôi, thế nhưng em được giao làm toàn bộ về phần bảo hiểm cho các nhân viên trong công ty. Em đi ra hỏi ở chỗ làm BHXH thì họ đưa cho em 1 số mẫu, có 1 số cái thì tự làm và bảo về nhà tự làm và có gì không biết thì tự lên mạng đọc mấy thông tư của Nhà nước ban hành. Công ty em thì đây là lần đầu tiên tham gia bảo hiểm, và các nhân viên cũng vậy. Em đang bối rối quá không biết như thế nào nữa, em ghi tất cả các thủ tục ra đây nếu có gì em không hiểu và không biết thì chị giúp em nhe :

- Bản đăng ký tham gia BHXH (có mẫu) - 3 bản
    - Lập danh sách lao động tham gia BHXH (có mẫu) - 4 bản
    - Bảng lương (từ khi tham gia BHXH)
    - Qui chế trả lương – 3 bản công chứng
    - Hồ sơ của người lao động.

Em cũng đã làm và đang gặp rắc rồi ở bảng lương và qui chế trả lương chị à. Bảng lương ở đây có phải là bảng lương của tháng gần nhất mình tham gia BHXH không ạ.
    Và chị giúp em 1 mẫu bảng lương cụ thể luôn nhe. Vá cái gặp khó nhất là qui chế trả lương là không có mẫu gì cả, em có lên Phòng LDTBXH thì họ bảo là mình làm tiếp một số thủ tục như :
    - Công văn đề nghị đăng ký hệ thống thang lương, bảng lương
    - Hệ thống thang lương, bảng lương doanh nghiệp xây dựng hoặc sửa đổi bổ sung
    - Bản qui định các tiêu chuẩn áp dụng đối với từng chức danh hoặc nhóm chức danh nghề công việc trong thang lương, bảng lương
    - Ý kiến tham gia của ban chấp hành công đoàn cơ sở hoặc ban chấp hành công đoàn lâm thời và nếu không có thì xin ý kiến của toàn thể người lao động có trong công ty)

Làm xong mang lên xin xác nhận của Phòng LDTBXH nữa và mọi bản phải photo làm 2 bản để nộp cho Phòng LDTBXH. Chị có thể nói cho em hiểu hơn để em biết được các thủ tục làm bảo hiểm được không ah, đặc biệt là cái qui chế trả lương, em mới làm nên không được biết nhiều lắm và cũng không có ai hướng dẫn em cả, chị giúp em nhe. Em cám ơn chị nhiều và rất mong nhận được hồi âm của chị sớm nhất khi có thể và nếu được thì em muốn được chat với chị được không ah ? Nick của em là : kimoanh_kimoanh2003 (khi nào rãnh chị lên mạng, chị bớt chút thời gian của chị nhắn tin cho em nhe)

À quên, công ty của em là Cty TNHH, có 5 người thôi và tất cả đều tham gia đóng BHXH hết ah, nếu được thì chị gửi cho em xin các các mẫu của công ty ban đầu tham gia đóng BHXH nhe. Nếu mà thông tin em đưa cho chị chưa đủ thì có gì em sẽ gửi lại cho chị tiếp. Em mong nhận được sự hồi âm của chị nhiều.
    thay đổi nội dung bởi: Kế Toán Già Gân, 30-07-09 lúc 07:36 PM Lý do: Sửa và gộp bài : toàn bộ bài viết bằng chữ Việt có dấu

2. Thành viên sau cảm ơn kimoanhbn về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,095
    Được cảm ơn 18,174 lần trong 3,840 bài viết

4. Có 2 thành viên cảm ơn Kế Toán Già Gân về bài viết này:

Bác kế toán già gân ơi giúp cháu với!Cháu đang là sinh viên đi làm thêm! Năm 2008 mức lương tối thiểu ở công ty cháu là 650000 nhưng đến năm 2009 mức lương tối thiểu nhà nước ban hành lại là 800000! Vậy bác có thể hướng dẫn chi tiết cho cháu cách phân bổ lương thế nào cho hợp lý được không?Bác cho cháu 1 cái mẫu bảng lương năm 2009 với bác ơi

Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,095
    Được cảm ơn 18,174 lần trong 3,840 bài viết
    Xin cáo lỗi, tôi chưa hiểu ý của bạn lắm. Phân bổ lương là 1 việc khác còn việc xây dựng, lập thang lương, bảng lương thì bạn cứ áp mức lương tối thiểu theo vùng vào mà xây dựng.
    Phân bổ lương, các khoản trích theo lương và khấu trừ lương là 1 đề tài khác nữa. Mong đừng nhầm lẫn.

7. Thành viên sau cảm ơn Kế Toán Già Gân về bài viết này:

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Em chào Bác KTGG! Lên diễn đàn đọc rất nhiều bài viết có ích của Bác, em rất cảm ơn những người đi trước có kinh nghiệm như các bác đã không ngại thời gian bỏ công sức ra giúp những người mới vào nghề như chúng em. Em có một số vấn đề cần nhờ Bác chỉ giúp cho em, một lần nữa em rất cám ơn Bác

Hiện em đã xây dựng được thang, bảng lương theo file thangluong mà Bác đã hướng dẫn trên diễn đàn. Tuy nhiên em không biết mình làm đã chuẩn chưa? Liệu thang, bảng lương của mình có được xét duyệt không. Nhưng em không biết làm sao để gửi được file attach lên để Bác có thể review giúp em. Em mạn phép gửi đến hòm mail riêng của Bác, Bác xem giúp em em cảm ơn lắm lắm.

Tiện em cũng muốn hỏi làm sao em có thể gửi file đính kèm ạ?

Cảm ơn
    414
    Được cảm ơn 907 lần trong 317 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi diemloan View Post
    .....
    Tiện em cũng muốn hỏi làm sao em có thể gửi file đính kèm ạ?
    Làm sao gửi file đính kèm theo bài viết?
    Bạn cứ gởi file lên để được mọi người hỗ trợ cho. Bạn dùng từ review tôi chưa hiểu nghĩa lắm.

Mọi cách sử dụng hướng dẫn viết bài, bạn có thể tham khảo thêm các bài viết tại đây - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn

Cái link Hướng dẫn sao em vào ko đc nhỉ
    thay đổi nội dung bởi: Kế Toán Già Gân, 03-09-09 lúc 11:28 AM
    Với thế giới này tôi là 1 ai đó...với 1 ai đó tôi là thế giới này

Cảm ơn
    414
    Được cảm ơn 907 lần trong 317 bài viết
    To : vuphuongdung

Bác Kế toán già gân đã viết bài này lâu rồi. Nay tôi gởi các đường link mới cho các bạn đây.

Giới thiệu đến các bạn 1 số trang web theo địa hình của các bạn để có nhu cầu tham khảo :Các thông tin cần biết thêm :

12. Có 2 thành viên cảm ơn hoaquynh407 về bài viết này:

Bác kế toán già Gân ơi cho em hỏi cái mẫu bảng lương LĐ có HĐ và LĐ thuê ngoài ý.Công ty em có nhân công thời vụ thì trên bảng lương mình phải thể hiện là nhân công đó triển khai cho dự án nào chứ làm chung chung như vậy thì ko khác nhân viên chính thức à ?Mong bác cho em ý kiến với

Bác kế toán già cân ơi. cám ơn rất nhiều về các bài viết của bác nha. co vấn đề này bác giúp em với nha. em đang làm kế toán trong công ty xây dựng, công ty em là công ty nhận thầu thì xây dựng cơ bản dở dang em hạch toán vào tài khoản 154 có đúng không? hay hạch toán vào tài khoản 241? cám ơn bác nha

Trang 3/7 đầuđầu 1 2 3 4 5 6 7 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này