Công ty TNHH Đào tạo Tư vấn và Đầu tư AFTC
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 6 trên tổng số: 6

cách tạo nút sort giống như filter trong excel

ACE có ai biết cách tạo nút sort giống như nút trong auto filter nhưng chỉ ở 1 ô thôi, trong các phần mềm excel kế toán hay dùng để lọc các mã hàng đó? giúp minh với.

các bạn có biết cách thêm bớt các mã trong nút sort đó không? minh đang cần gấp, mà sao không có ai trả lời vậy?
    thay đổi nội dung bởi: Hai Lúa Miền Tây, 03-08-12 lúc 09:06 AM

Nơi Cư Ngụ
    Huế
    Cảm ơn
    1,405
    Được cảm ơn 2,765 lần trong 899 bài viết
    Dùng từ khóa validation và tìm trên GPE sẽ có giải pháp cho vấn đề của bạn.
    -hvl-

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Beutlan View Post
    ACE có ai biết cách tạo nút sort giống như nút trong auto filter nhưng chỉ ở 1 ô thôi, trong các phần mềm excel kế toán hay dùng để lọc các mã hàng đó? giúp minh với.
    chọn Data -> Data Validation -> tại Allow: list. Tại Source: chọn vũng mã cần lọc. Thế là xong.

4. Thành viên sau cảm ơn blthoai về bài viết này:

Mình mới biết được cách tạo nút này rồi, cũng giống như cách của bác blthoai, nhưng chi tiết hơn này:
    B1: Bôi đen vùng dữ liệu muốn tạo list -> insert -> name -> define -> đặt tên cho vùng dữ liệu đó (vd: "dulieu") -> OK
    B2: Đặt chuột ở ô muốn hiện sổ xuống -> data -> Validation. trong mục settings, Allow: chọn list, Source: =dulieu. (phải có dấu bằng nha các bạn). thế là xong rồi.

6. Có 2 thành viên cảm ơn Beutlan về bài viết này:

Cảm ơn
    37
    Được cảm ơn 13 lần trong 4 bài viết
    Beutlan ơi, mình đã thử làm theo bạn chỉ dẫn, nhưng nó lại hiện ra bảng như hình ảnh mình đã gửi kèm, và không làm được. Bạn giúp với nha. Cảm ơn.
    Nhấp chuột vào hình để phóng to

Name:	hinh ve.jpg
Views:	346
Size:	14.9 KB
ID:	86798

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Beutlan View Post
    Mình mới biết được cách tạo nút này rồi, cũng giống như cách của bác blthoai, nhưng chi tiết hơn này:
    B1: Bôi đen vùng dữ liệu muốn tạo list -> insert -> name -> define -> đặt tên cho vùng dữ liệu đó (vd: "dulieu") -> OK
    B2: Đặt chuột ở ô muốn hiện sổ xuống -> data -> Validation. trong mục settings, Allow: chọn list, Source: =dulieu. (phải có dấu bằng nha các bạn). thế là xong rồi.
    Uh, Nếu là mã cần lọc nằm ở sheet khác sheet hiện thời đang dùng thì làm như vậy. Còn mã cần lọc ở ngay sheet hiện thời thì ko cần làm vậy. hihih

9. Thành viên sau cảm ơn blthoai về bài viết này:

Thông tin về chủ đề này