Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 3 trên tổng số: 3

Lỗi copy and paste trong excel 2007

Tình hình là bảng tính excel của mình bỗng dưng dở chứng, khi copy 1 ô hoặc nhiều ô có tô màu nền thì nó không hiện lên những đoạn đứt khúc, paste thì nó báo: "Data on the clipboard is not the same size and shape as the selected area. Do you want continius?" Nếu mình bấm yes thì vẫn được nhưng chỉ có chữ mà không có màu nền trong ô. Nếu ô không có màu nền thì không sao nhưng vẫn không hiện lên những đoạn đứt khúc để cho mình enter. Mình đã thử mở trang hoàn toàn mới nhưng vẫn bị vậy. Ai biết xin chỉ giáo. Thanks!
    thay đổi nội dung bởi: hai_duong, 20-03-12 lúc 09:08 AM

2. Thành viên sau cảm ơn hai_duong về bài viết này:

Trích Nguyên văn bởi hai_duong View Post
    Tình hình là bảng tính excel của mình bỗng dưng dở chứng, khi copy 1 ô hoặc nhiều ô có tô màu nền thì nó không hiện lên những đoạn đứt khúc, paste thì nó báo: "Data on the clipboard is not the same size and shape as the selected area. Do you want continius?" Nếu mình bấm yes thì vẫn được nhưng chỉ có chữ mà không có màu nền trong ô. Nếu ô không có màu nền thì không sao nhưng vẫn không hiện lên những đoạn đứt khúc để cho mình enter. Mình đã thử mở trang hoàn toàn mới nhưng vẫn bị vậy. Ai biết xin chỉ giáo. Thanks!
    Mình cũng bị như thế - cả tuần nay rồi cho cả words và excel, công việc thì soạn thảo nhiều mà bị thế này thì chết mất, copy chỉ copy được text, không copy được format của nó.

Các bác cao thủ office giúp tụi e với!

Các biện pháp đã thử:
    - Gỡ office 2007 ra và cài lại => được tầm 10p thì lặp lại như cũ. Cài đi cài lại 3 lần vẫn thế. Copy 1 bản cài o fffice khác + key khác => ko được

- Gỡ ra và cài o ffice 2010 => được tầm 10p thì lặp lại như cũ.

Hic. Nhất là words. Chết mất

Bạn tham khảo ở thread này xem có khắc phục được không nhé!

http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...exel-sang-word

Thông tin về chủ đề này