Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 7 trên tổng số: 7
    Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,095
    Được cảm ơn 18,101 lần trong 3,831 bài viết

Tạo và xoá header/footer trong PowerPoint?

Nhờ trợ giúp hướng dẫn tạo và xoá header/footer trong PowerPoint như file đính kèm.
    Xin cám ơn.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    Mời tham quan blog: http://trithucketoan.blogspot.com

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Cảm ơn
    24,577
    Được cảm ơn 12,947 lần trong 5,573 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Kế Toán Già Gân View Post
    Nhờ trợ giúp hướng dẫn tạo và xoá header/footer trong PowerPoint như file đính kèm.
    Xin cám ơn.
    Đây không phải là header/footer mà là Slide Background (chọn 1 picture nào đó để làm Background).

Để bỏ cái Background này, chỉ việc chọn Design, trong mục Available For Use, chọn kiểu slide là Default (nền trắng và textbox, rê chuột vào có tip là Default Design.pot).
      "Tam nhân đồng hành tất hữu ngã sư yên: trạch kỳ thiện giả nhi tòng chi, kỹ bất thiện giả nhi cải chi" <Khổng Tử>
    Ba người cùng đi ắt có người là Thầy ta: lựa cái hay của người này mà học, xét cái quấy của người kia mà tự sửa mình.

Chia sẻ cùng các bạn là thành viên mới khi gửi bài.

3. Thành viên sau cảm ơn Hoàng Trọng Nghĩa về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,095
    Qua chân thành cám ơn Thầy Nghĩa nhe. Thật sự qua có đọc qua phần help nhưng tiếng Anh không nên không hiểu Vả lại không có minh hoạ bằng hình ảnh đành bó tay Thầy ạ.

Cho hỏi: Nếu chọn như thế thì các slide của mình đều đổi định dạng hết. Có cách nào đừng biến đổi định dạng cho từng slide ấy không?

Ảnh minh hoạ sự biến đổi định dạng

thay đổi nội dung bởi: Kế Toán Già Gân, 20-12-11 lúc 01:42 PM

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Cảm ơn
    24,577
    Qua chân thành cám ơn Thầy Nghĩa nhe. Thật sự qua có đọc qua phần help nhưng tiếng Anh không nên không hiểu Vả lại không có minh hoạ bằng hình ảnh đành bó tay Thầy ạ.

Cho hỏi: Nếu chọn như thế thì các slide của mình đều đổi định dạng hết. Có cách nào đừng biến đổi định dạng cho từng slide ấy không?

Ảnh minh hoạ sự biến đổi định dạng

Cũng với hướng dẫn trên, rê ngay cái slide mẫu, có hình mũi tên, chọn vào mục: Apply to selected Slides, nếu muốn thay đổi hết thì Apply to all Slides
    Hình Ðính Kèm Hình Ðính Kèm Picture1.jpg  
    thay đổi nội dung bởi: Hoàng Trọng Nghĩa, 20-12-11 lúc 01:48 PM
      "Tam nhân đồng hành tất hữu ngã sư yên: trạch kỳ thiện giả nhi tòng chi, kỹ bất thiện giả nhi cải chi" <Khổng Tử>
    Ba người cùng đi ắt có người là Thầy ta: lựa cái hay của người này mà học, xét cái quấy của người kia mà tự sửa mình.

Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,095
    Mèn đéch ơi, qua hiểu cách chọn apply to all rồi nhưng đang hướng tới vấn đề bị biến đổi các định dạng ban đầu (font chữ, màu,kích cỡ, ....cho từng slide cơ.

Nơi Cư Ngụ
    Ayun Pa - Gia Lai
    Cảm ơn
    10,305
    Được cảm ơn 8,265 lần trong 3,989 bài viết
    Mèn đéch ơi, qua hiểu cách chọn apply to all rồi nhưng đang hướng tới vấn đề bị biến đổi các định dạng ban đầu (font chữ, màu,kích cỡ, ....cho từng slide cơ.
    Như vậy thì chú đừng thay đổi Template mà thay vào đó là chỉ đổi Background thôi. Chọn Format\Background, chọn một hình khác thay thế cho hình cũ và ở hộp thoại này cũng có một nút Apply to All đó chú.
    Hãy biết nhìn lên để thấy mình còn kém cỏi
    Hãy biết nhìn xuống để thấy mình có thể giúp nhiều người.
    Evaluate | SpeedOn | ExcelDiet | Scripting.Dictionary | Array | VBScript-RegExp

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Cảm ơn
    24,577
    Trích Nguyên văn bởi nghiaphuc View Post
    Như vậy thì chú đừng thay đổi Template mà thay vào đó là chỉ đổi Background thôi. Chọn Format\Background, chọn một hình khác thay thế cho hình cũ và ở hộp thoại này cũng có một nút Apply to All đó chú.
    Thật sự mà nói thì cái dỡ của thằng Power Point này là không có Remove Background. Chỉ có thay thế chứ không có None!

Thông tin về chủ đề này