GPE Phát hành sách: "Lập trình VBA trong Excel cho người mới bắt đầu - 2014" | "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc - 2013"
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 5 trên tổng số: 5

cách cài đặt ngày tháng năm trong excel

các a chị ơi co ai giúp em với!
    em là sinh viên mới ra trường nên chưa rành việc khai báo thuế.em đã cài đặt ngày tháng năm trong bảng kê là DD/MM/YYYY rồi mà khi tải bảng kê vào phần mềm hỗ trợ kê khai thuế 3.0.1 vẫn bị báo lỗi ngày tháng sai.ai đã làm rồi thì chỉ em với.gửi về behuongbehuong7799@yahoo.com.vn dùm em nha!

Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 39 lần trong 16 bài viết
    Đặt định dạng là Text: Format - Cell - Text, nếu nó chuyển về dạng số thì đánh lại. Nếu không muốn đánh lại thì thêm ký tự (') vào trước ngày tháng. VD: '06/12/2011.

Đặt định dạng là Text: Format - Cell - Text, nếu nó chuyển về dạng số thì đánh lại. Nếu không muốn đánh lại thì thêm ký tự (') vào trước ngày tháng. VD: '06/12/2011.
    Hi hiepnh77, đúng là tháng trước em làm như anh thì okie, nhưng tháng này sau khi bấm "Ghi" thì trên HTKK 3.0.1 lại hiện đỏ cả dòng "Ngày, tháng, năm phát hành" mặc dù định dạng đã giống như excel.
    Nhấp chuột vào hình để phóng to

Name:	htkkt11.jpg
Views:	83
Size:	16.6 KB
ID:	74967 Mọi người giúp em với!

Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 39 lần trong 16 bài viết
    Nếu bạn nhập vào bằng file Excel thì bạn đưa file đó lên đây mình xem thử

-em thử lấy mẫu bảng kê mua vào bán ra tại phần mềm HTKK/trợ giúp/bảng kê bán ra & mua vào
    -các bảng kê ở đây đã được dịnh dạng rồi, lưu bảng kê thành file mới

Thông tin về chủ đề này