GPE Phát hành sách: "Lập trình VBA trong Excel cho người mới bắt đầu - 2014" | "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc - 2013"
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 7 trên tổng số: 7

Lỗi Font chữ trong excel 2007

Mọi người cho em hỏi tại sao trong excel2007 em muốn chèn 1 ô text thì đánh chữ lại cứ bị lỗi Font mặc dù em đã chọn Font rồi.

Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    thay đổi nội dung bởi: namkhanh12a1, 12-11-11 lúc 03:08 PM Lý do: Thiếu hình

Cảm ơn
    13,031
    Được cảm ơn 40,678 lần trong 18,527 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi namkhanh12a1 View Post
    Mọi người cho em hỏi tại sao trong excel2007 em muốn chèn 1 ô text thì đánh chữ lại cứ bị lỗi Font mặc dù em đã chọn Font rồi.
    Có lẽ bạn bị lỗi mất chữ khi gõ tiếng Việt trên TextBox chăng? Nếu đúng thế thì bạn mở Unikey lên, check mục "Luôn sử dụng Clipboard cho Unicode" là xong

3. Thành viên sau cảm ơn ndu96081631 về bài viết này:

Cảm ơn ! Mình đã hết lỗi Font rồi. Thế trong file excel của mình có hỏi cách chèn 1 ghi chú mà không bị đè mất chữ ấy. Thì làm thế nào ạ ? Bạn nào xem trong File và giải thích giùm mình với

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM (Bình Định)
    Cảm ơn
    466
    Được cảm ơn 4,443 lần trong 2,635 bài viết
    Cảm ơn ! Mình đã hết lỗi Font rồi. Thế trong file excel của mình có hỏi cách chèn 1 ghi chú mà không bị đè mất chữ ấy. Thì làm thế nào ạ ? Bạn nào xem trong File và giải thích giùm mình với
    Chọn cái hình bạn dùng để làm ghi chú, Click qua Ribbon Format, Click vào Shape Fill và chọn No Fill. Tuy nhiên cách làm này đường viền xung quanh vẫn che mất chữ.
    Tốt hơn hết là kéo cái đầu mũi nhọn ra ngoài sao cho nó đừng che mất chữ.

6. Thành viên sau cảm ơn huuthang_bd về bài viết này:

Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người nhưng mình thấy có bản người ta làm được cái viền không che chữ nên mình muốn hỏi cách nào. Thế còn cả cách tạo menu để sổ xuống và chọn thì phải làm thế nào nhỉ. Thanks !

Cảm ơn
    13,031
    Được cảm ơn 40,678 lần trong 18,527 bài viết
    Thế còn cả cách tạo menu để sổ xuống và chọn thì phải làm thế nào nhỉ. Thanks !
    Bài viết trên diễn đàn phải được đặt vào từng box đúng chủ đề... Vì vậy nếu bạn hỏi vấn đề liên quan đến "xổ xuống" gì gì đó thì phải lập 1 topic khác mà hỏi
    Tôi đoán có thể bạn đang muốn nói về Validation ---> Dạng bài này có rất nhiều ---> Gõ từ khóa Validation vào khung tìm kiếm sẽ thấy

9. Thành viên sau cảm ơn ndu96081631 về bài viết này:

Mình muốn copy tài liệu nhưng mình muốn chuyển đổi fon chữ ví dụ từ vnTime sang Time New Roman vậy băng cách nào vậy mong mọi người chỉ giáo giup với xin cám ơn.

Thông tin về chủ đề này