Công ty TNHH Đào tạo Tư vấn và Đầu tư AFTC
Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 20
    Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,095
    Được cảm ơn 18,086 lần trong 3,831 bài viết

Chuyển font chữ trong Power Point

Tài liệu này, tài liệu này soạn nửa nạt nửa mở, lúc thì font chữ này, lúc thì font chữ khác. Ngẫm nghĩ cũng lạ, các bác khu vực phía Bắc thích soạn văn bản tư liệu bằng ABC.

Tối qua, ngồi chuyển từng slide cực quá. Kính nhờ các bác trong nhà trợ giúp chuyển nhanh tài liệu này về font unicode.

Xin cám ơn.
    Mời tham quan blog: http://trithucketoan.blogspot.com

2. Có 2 thành viên cảm ơn Kế Toán Già Gân về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,095
    Sáng giờ trông không thấy ai giúp em bài này cả, làm từ tối qua mãi giờ mới xong ạ.
    Mong rằng có cách nào để chuyển nhanh trong trường hợp tương tự như thế để em đỡ phần vất vả.

4. Thành viên sau cảm ơn Kế Toán Già Gân về bài viết này:

Cảm ơn
    1,516
    Được cảm ơn 244 lần trong 80 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Kế Toán Già Gân View Post
    Tài liệu này, tài liệu này soạn nửa nạt nửa mở, lúc thì font chữ này, lúc thì font chữ khác. Ngẫm nghĩ cũng lạ, các bác khu vực phía Bắc thích soạn văn bản tư liệu bằng ABC.

Tối qua, ngồi chuyển từng slide cực quá. Kính nhờ các bác trong nhà trợ giúp chuyển nhanh tài liệu này về font unicode.

Xin cám ơn.
    Vâng, cái vụ Powerpoint này em tìm mãi không thấy. Liệu dùng VBA có thể chuyển đổi font 1 lúc cho toàn bộ các slide trong 1 file Powerpoint được không? Rất mong các thày giúp cho.

Nơi Cư Ngụ
    Thanh Xuân - Hà Nội
    Cảm ơn
    1,913
    Được cảm ơn 171 lần trong 84 bài viết
    Thay đổi Font chữ hàng loạt Bạn muốn thay đổi font chữ mà bạn đã chọn cho cả slide thuyết trình của mình mà không phải mất công thực hiện thao tác này cho từng trang? Tất cả những gì bạn phải làm là nhấn vào mũi tên nhỏ bên cạnh nút Replace ở tab Home, chọn Replace Fonts và chọn font chữ mà bạn cần thay đổi.

7. Có 3 thành viên cảm ơn trungvdb về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Ayun Pa - Gia Lai
    Cảm ơn
    10,220
    Được cảm ơn 8,192 lần trong 3,948 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi trungvdb View Post
    Thay đổi Font chữ hàng loạt Bạn muốn thay đổi font chữ mà bạn đã chọn cho cả slide thuyết trình của mình mà không phải mất công thực hiện thao tác này cho từng trang? Tất cả những gì bạn phải làm là nhấn vào mũi tên nhỏ bên cạnh nút Replace ở tab Home, chọn Replace Fonts và chọn font chữ mà bạn cần thay đổi.
    Cách giải quyết của bạn chỉ có tác dụng đổi các Font chữ cùng bảng mã chứ không phải là chuyển mã văn bản. Còn vấn đề của bác KTGG là cần chuyển mã văn bản từ TCVN3 sang Unicode:
    Xin cám ơn.
    Hãy biết nhìn lên để thấy mình còn kém cỏi
    Hãy biết nhìn xuống để thấy mình có thể giúp nhiều người.
    Evaluate | SpeedOn | ExcelDiet | Scripting.Dictionary | Array

9. Thành viên sau cảm ơn nghiaphuc về bài viết này:

Cảm ơn
    1,785
    Được cảm ơn 305 lần trong 75 bài viết

UConvert1.2 là một giải pháp tuyệt vời cho trường hợp này

Trích Nguyên văn bởi nghiaphuc View Post
    Cách giải quyết của bạn chỉ có tác dụng đổi các Font chữ cùng bảng mã chứ không phải là chuyển mã văn bản. Còn vấn đề của bác KTGG là cần chuyển mã văn bản từ TCVN3 sang Unicode:
    Các bác dùng cái này, đảm bảo các bác sẽ hài lòng, kể cả file có rất nhiều loại font nó cũng chuyển về Unicode hết.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

11. Có 10 thành viên cảm ơn Dauthivan về bài viết này:

Cảm ơn
    1,516
    Được cảm ơn 244 lần trong 80 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Dauthivan View Post
    Các bác dùng cái này, đảm bảo các bác sẽ hài lòng, kể cả file có rất nhiều loại font nó cũng chuyển về Unicode hết.
    Bạn Test chưa? Mình đã thử với bài của bác Kế toán Già Gân đâu có được đâu?

13. Thành viên sau cảm ơn nguyenmanhnam về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,095
    Mình đã báo trước rồi, tài liệu biên soạn nửa nạt nửa mở mà. Ngồi chuyển tài liệu đó mất hết 1 đêm

Cảnh báo Phần mềm UConvert.rar‎ của bạn chia sẻ có lần mình có trình bày cũng đụng với ứng dụng khác đấy.

Cảm ơn
    1,785
    Được cảm ơn 305 lần trong 75 bài viết
    Mình đã báo trước rồi, tài liệu biên soạn nửa nạt nửa mở mà. Ngồi chuyển tài liệu đó mất hết 1 đêm

Cảnh báo Phần mềm UConvert.rar‎ của bạn chia sẻ có lần mình có trình bày cũng đụng với ứng dụng khác đấy.
    Bác có thể nói rõ hơn 1 chút được không? Đúng là file của bác không hiểu tại sao không làm được, nhưng các file khác em làm được mà.

16. Thành viên sau cảm ơn Dauthivan về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,095
    Trích Nguyên văn bởi Dauthivan View Post
    Bác có thể nói rõ hơn 1 chút được không? Đúng là file của bác không hiểu tại sao không làm được, nhưng các file khác em làm được mà.
    Bạn cần qua nói chi tiết cụ thể cái chi? Phầm mềm UConvert chăng hay là tài liệu ấy sau khi dùng UConvert cũng chuyển không xong!!!
    Sử dụng UConvert, cài đặt, gắn "chết" vào các ứng dụng. Nếu ứng dụng các code VBA có thể dẫn đến lỗi, xem tại đây
    Qua sử dụng UniKey, chọn từng đoạn/vùng của tài liệu trên để chuyển đổi. Còn chuyển nhiều font chữ về 1 font chữ như thế nào ?

18. Có 2 thành viên cảm ơn Kế Toán Già Gân về bài viết này:

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này