Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 20

Lỗi về Dấu "." và dấu "," trong bảng tính Excel

Lỗi về dấu "." và dấu "," trong bảng tính
    - Cho e đã cài vào và gỡ ra ko biết bao nhiêu lần Ofice 2003 và 2007 mà vẫn bị 1 lỗi như thế này.khi Click vào 1 ô số trong bảng tính thì trên thanh bảng tính fx nó hiện giá trị khác Vd 1.23 khi click vào trên thanh fx hiện là 123.cho dù e đã đổi trong Control Panel rùi.
    - Có cách nào chuyển hết tất cả các giá trị trong các dòng màu Đỏ (có File kèm theo) Vd : -2,234 khi Copy vào bảng tính chạy bằng MACRO thì nó vẫn giữ nguyên giá trị là -2,234 không ạ.

Chân thành cảm ơn rất nhiều vì đang làm đồ án tốt nghiệp (có rất nhiều Columb, nên không thể chuyển dấu = tay được ),nên anh chị nào biết, hoặc đã từng gặp thì xin chỉ giùm.Rất cảm ơn

Mong anh chị Giúp đỡ gấp, e đang rất cần.....

Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Cảm ơn
    589
    Được cảm ơn 946 lần trong 587 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi NGUYENHTML View Post
    - Cho e đã cài vào và gỡ ra ko biết bao nhiêu lần Ofice 2003 và 2007 mà vẫn bị 1 lỗi như thế này.khi Click vào 1 ô số trong bảng tính thì trên thanh bảng tính fx nó hiện giá trị khác Vd 1.23 khi click vào trên thanh fx hiện là 123.cho dù e đã đổi trong Control Panel rùi.
    - Có cách nào chuyển hết tất cả các giá trị trong các dòng màu Đỏ (có File kèm theo) Vd : -2,234 khi Copy vào bảng tính chạy bằng MACRO thì nó vẫn giữ nguyên giá trị là -2,234 không ạ.

Chân thành cảm ơn rất nhiều vì đang làm đồ án tốt nghiệp (có rất nhiều Columb, nên không thể chuyển dấu = tay được ),nên anh chị nào biết, hoặc đã từng gặp thì xin chỉ giùm.Rất cảm ơn

Bạn vào format chọn number và bỏ dấu ngăn cách hàng ngàn đi Use 1000 Separator(,)
    ---------------------------------
    Hồ Ngọc Phi
    GV Tin học tốt nghiệp Trường ĐHSP.TPHCM
    (Chuyên Dạy kèm THVP)

Trích Nguyên văn bởi phihndhsp View Post
    Bạn vào format chọn number và bỏ dấu ngăn cách hàng ngàn đi Use 1000 Separator(,)
    Mình đã thử rồi, vẫn ko được. nếu ko tin bạn Download File về và Text hộ mình cái.thanks

Nơi Cư Ngụ
    Miền Tây quê hương tui
    Cảm ơn
    1,676
    Được cảm ơn 1,206 lần trong 704 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi NGUYENHTML View Post
    - Có cách nào chuyển hết tất cả các giá trị trong các dòng màu Đỏ (có File kèm theo) Vd : -2,234 khi Copy vào bảng tính chạy bằng MACRO thì nó vẫn giữ nguyên giá trị là -2,234 không ạ.Chân thành cảm ơn rất nhiều vì đang làm đồ án tốt nghiệp (có rất nhiều Columb, nên không thể chuyển dấu = tay được ),nên anh chị nào biết, hoặc đã từng gặp thì xin chỉ giùm.Rất cảm ơn

Định dạng máy bạn vậy mà bạn với Office 2007 phân cách hàng ngàn của bạn là dâu chấm (.) với Office 2003 của bạn phân cách hàng ngàn là dấu phẩy (,) mình không hiểu bạn muốn nói gì luôn đó bạn giải thích rõ hơn được không
    Sông nước Miền Tây

5. Thành viên sau cảm ơn nmhung49 về bài viết này:

Trích Nguyên văn bởi phihndhsp View Post
    Bạn xem đúng ý bạn chưa nhé?
    bạn vào Menu Tool/optinos. Vào thẻ Internation. Tại mục Number handing bạn tùy chọn dấu "." hoặc "," theo ý bạn>
    Nếu không đúng bạn nói rõ hơn để mọi ng giúp bạn. Gôd luck!

7. Thành viên sau cảm ơn truongsonnguyen về bài viết này:

Cảm ơn
    450
    Được cảm ơn 1,637 lần trong 1,018 bài viết
    Bạn chọn cả bảng tính Ctrl+A (hoặc vùng thích đổi thành như bạn muốn), rồi

+bấm Ctrl+1
    + trong tab number / mục caterogy - chọn General - OK

Nơi Cư Ngụ
    Ayun Pa - Gia Lai
    Cảm ơn
    10,305
    Được cảm ơn 8,265 lần trong 3,989 bài viết
    Hình như tác giả câu hỏi không phân biệt được giữa cách hiển thị mà bạn nhìn thấy và giá trị thực trong ô. Khi bạn chọn vào một ô chứa dữ liệu số thì cái mà bạn nhìn thấy tại ô chính là cách hiển thị dữ liệu trong ô, có thể thay đổi bằng lệnh Format Cells, còn cái mà bạn nhìn thấy trên thanh công thức là giá trị thực tế của dữ liệu trong ô đó.
    Đọc yêu cầu của bạn xong, thực sự mình cũng không hiểu là cuối cùng, yêu cầu của bạn là gì nữa.
    Hãy biết nhìn lên để thấy mình còn kém cỏi
    Hãy biết nhìn xuống để thấy mình có thể giúp nhiều người.
    Evaluate | SpeedOn | ExcelDiet | Scripting.Dictionary | Array | VBScript-RegExp

10. Có 2 thành viên cảm ơn nghiaphuc về bài viết này:

Cảm ơn
    13,798
    Được cảm ơn 42,860 lần trong 19,399 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi nghiaphuc View Post
    Hình như tác giả câu hỏi không phân biệt được giữa cách hiển thị mà bạn nhìn thấy và giá trị thực trong ô. Khi bạn chọn vào một ô chứa dữ liệu số thì cái mà bạn nhìn thấy tại ô chính là cách hiển thị dữ liệu trong ô, có thể thay đổi bằng lệnh Format Cells, còn cái mà bạn nhìn thấy trên thanh công thức là giá trị thực tế của dữ liệu trong ô đó.
    Đọc yêu cầu của bạn xong, thực sự mình cũng không hiểu là cuối cùng, yêu cầu của bạn là gì nữa.
    Chính xác tuyệt đối
    Tóm lại là cứ để nguyên cũng chẳng ảnh hưởng gì... Còn không thì vào Control Panel mà chỉnh cho vừa ý

12. Thành viên sau cảm ơn ndu96081631 về bài viết này:

Trích Nguyên văn bởi nmhung49 View Post
    Định dạng máy bạn vậy mà bạn với Office 2007 phân cách hàng ngàn của bạn là dâu chấm (.) với Office 2003 của bạn phân cách hàng ngàn là dấu phẩy (,) mình không hiểu bạn muốn nói gì luôn đó bạn giải thích rõ hơn được không
    ĐỊnh dạng là sao vậy Chị, nói rõ hơn tí. Chị có thể download File kèm theo về và teexxt hộ cái, mình muk các giá trị trông mấy cái cột màu đỏ Ví dụ : khi Click vào 1 ô trong cột màu đỏ là -2,234 thì nhìn lên thanh Fx cũng có chính giá trị là -2,234 chứ không phải là -2234.
    Mong được Tetx hộ và Up lên giùm, rất cảm ơn. cảm ơn nhiều lắm

Trích Nguyên văn bởi ndu96081631 View Post
    Chính xác tuyệt đối
    Tóm lại là cứ để nguyên cũng chẳng ảnh hưởng gì... Còn không thì vào Control Panel mà chỉnh cho vừa ý
    Không phải đâu Bác ơi. Nói thật là em cũng không phân biệt được thế nào là giá trị thực và giá trị nhìn thấy... nhưng cái quan trọng là trọng ô VD: -2,234 có nghĩa là 2,2 Tấn, nên khi copy vào 1 bảng để chạy ra Cốt thép thì nó nhận là giá tri 2234 tấn nên nó báo lỗi.... ý của em là muốn nó (Mácro) hiểu đó là giá trị ABS(-2,234) = 2,234 chỉ thế thôi.
    Rất mông mấy bác chỉ hướng giải quyết

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này