Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 25

Quản lý thu chi bằng excel (Tặng cho những ai cần đến)

Hôm trước có tham khảo trên diễn đàn và xây dựng lại được 1 file quàn lý thu nhập chi tiêu hàng ngày, nay gửi tặng cho những ai cần. Mong nhận được góp ý của mọi người
    link tải về
    http://www.mediafire.com/?gm53qy71552b3vc
    pass mở file: 123456

Xin lỗi mọi người, lâu nay thời gian không cho phép nên không ghé diễn đàn, hôm nay quay lại mới thấy mình share file nhưng unlock các sheet, thành thật xin lỗi.
    Pass unlock các sheet đây: 020682
    --------------------------------------------------

Bản mới chỉnh sửa, mọi người cho ý kiến để hoàn thiện hơn!
    http://www.mediafire.com/view/0204b1...ngay-2014-.xls
    thay đổi nội dung bởi: vothuong444123, 06-03-14 lúc 10:21 AM Lý do: Update bản mới

Nơi Cư Ngụ
    TP Hội An
    Cảm ơn
    3,700
    Được cảm ơn 5,349 lần trong 1,666 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi vothuong444123 View Post
    Hôm trước có tham khảo trên diễn đàn và xây dựng lại được 1 file quàn lý thu nhập chi tiêu hàng ngày, nay gửi tặng cho những ai cần. Mong nhận được góp ý của mọi người
    link tải về
    http://www.mediafire.com/?gq6d1cdkl499fdo
    pass để mở không đúng bạn ah.
    Ai cũng một lần chết. Sống sao cho đến khi chết không phải hổ thẹn với chính mình.

3. Có 3 thành viên cảm ơn yeudoi về bài viết này:

Trích Nguyên văn bởi yeudoi View Post
    pass để mở không đúng bạn ah.
    sory, mì nh sửa lại link rồi, pass vẫn như cũ 123456

5. Thành viên sau cảm ơn vothuong444123 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Liên Hà, Đông Anh, Hà Nội
    Cảm ơn
    350
    Được cảm ơn 195 lần trong 79 bài viết
    link tải về
    File của bạn rất hay và tiện dụng nhưng làm riêng từng tháng thì hơi dài dòng
    Tôi mạn phép sửa tí chút xem có được không nhé, thêm phần theo dõi vay nợ
    thay đổi nội dung bởi: Thay, 30-07-11 lúc 10:41 PM
    Lê Thấy

Chào cả nhà, mình là thành viên mới và rất mong được giúp đỡ.
    Trước tiên Cảm ơn ban Thay và bạn vothuong444123 đã có một chủ đề thực sự là rất hay và hữu ích. Tuy nhiên, các khoản mục thu chi mà mình đưa ra hơi ít nên theo dõi chưa được chi tiết lắm.
    Có cách nào để các khoản mục chi tiêu của mình được nhập và thống kê một cách tự do không hả các mem? (tức là thay vì chỉ đưa ra một số khoản thu chi cố định thì mình có thể nhập vào linh động hơn, ví dụ thu nhập mình chia ra là: lương chồng, lương vợ, thưởng chồng, thưởng vợ, tiền lãi, tiền cổ tức, tiền thưởng, thu khác, … còn phần chi mình có thể tách ra như: ăn uống, chơi bời, mua sắm vật dụng thiết yếu (có thể chia ra là mua cho vợ, chồng, con (vì chủ yếu con dùng tốn kém và mình có thể tiết chế được các khoản quá tay), mua sắm vật dụng trong nhà, quà biếu bố mẹ 2 bên nội ngoại, tiền cho người giúp việc, các khoản hiếu, hỉ, …
    Ví dụ định dạng như file đính kèm. Mình muốn sheet THThang và THNam được tổng hợp một cách tự động từ sheet Thu và Chi (sum thu hoặc chi theo tháng năm), mình dùng hàm vlookup nhưng chắc là sai nên không được. rất mong các mem thông thái giúp đỡ.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    thay đổi nội dung bởi: aurora_hn, 08-11-12 lúc 04:36 PM

8. Có 8 thành viên cảm ơn aurora_hn về bài viết này:

Sử dụng hàm Vlookup

Trích Nguyên văn bởi aurora_hn View Post
    Chào cả nhà, mình là thành viên mới và rất mong được giúp đỡ.
    Trước tiên Cảm ơn ban Thay và bạn vothuong444123 đã có một chủ đề thực sự là rất hay và hữu ích. Tuy nhiên, các khoản mục thu chi mà mình đưa ra hơi ít nên theo dõi chưa được chi tiết lắm.
    Có cách nào để các khoản mục chi tiêu của mình được nhập và thống kê một cách tự do không hả các mem? (tức là thay vì chỉ đưa ra một số khoản thu chi cố định thì mình có thể nhập vào linh động hơn, ví dụ thu nhập mình chia ra là: lương chồng, lương vợ, thưởng chồng, thưởng vợ, tiền lãi, tiền cổ tức, tiền thưởng, thu khác, … còn phần chi mình có thể tách ra như: ăn uống, chơi bời, mua sắm vật dụng thiết yếu (có thể chia ra là mua cho vợ, chồng, con (vì chủ yếu con dùng tốn kém và mình có thể tiết chế được các khoản quá tay), mua sắm vật dụng trong nhà, quà biếu bố mẹ 2 bên nội ngoại, tiền cho người giúp việc, các khoản hiếu, hỉ, …
    Ví dụ định dạng như file đính kèm. Mình muốn sheet THThang và THNam được tổng hợp một cách tự động từ sheet Thu và Chi (sum thu hoặc chi theo tháng năm), mình dùng hàm vlookup nhưng chắc là sai nên không được. rất mong các mem thông thái giúp đỡ.
    Gửi bạn: aurora_hn;449377
    Mình đã giúp bạn giải quyết hầu hết các yêu cầu bạn đã nêu
    Bạn chỉ cần nhập liệu ở sheet Input gồm ngày tháng, số tiền
    khoản mục thum chi bạn chọn bằng chuột ở list xổ xuống.
    Còn các khoản mục thu chi bạn nhập 1 lần vào sheet Data
    Xem trong file đính kèm.
    Nếu thấy OK thì hãy bấn cảm ơn.

Cảm ơn
    4,449
    Được cảm ơn 3,773 lần trong 1,563 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi philong892012 View Post
    mình muốn sửa mấy mục (ăn chơi, gia đình,.. ) và muốn thêm mấy mục khác nữa, bạn có thể hướng dẫn cho mình cách sửa không? thank bạn rất nhiều?.
    Mỗi người có mức chi tiêu khác nhau, ví dụ như người có gia đình, người chưa có gia đình,...nếu bạn muốn thêm cột nào thì lấy file gốc trên diễn đàn chèn thêm dòng hay cột bạn muốn gửi file lên, mọi người định dạng lại công thức.

link tải về
    chương trình này rất hay: mình đang cần nó. nhưng bạn ơi mình hỏi cái. làm sao để thay đôi các dòng như : Ăn chơi,Gia đình,Cá nhân, Khác được không.Bạn thay cho riêng mình cái Ăn chơi thành Tạm ứng và ghi nó là T dc k vậy bạn, chân thành cảm ơn bạn nhiều.

12. Thành viên sau cảm ơn vandinhthe về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Liên Hà, Đông Anh, Hà Nội
    Cảm ơn
    350
    Được cảm ơn 195 lần trong 79 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi bubugaga View Post
    cái này mình cũng cần quá, nhưng Chủ Thớt lock mất rùi
    dùng tạm cái này nhé có thể theo dõi cả vay nợ, chỉ cần vào cột mâ tổng hợp các khoản thu chi, ai vay nợ, máy sẽ tự động tổng hợp cho từng khoản, từng người.
    thay đổi nội dung bởi: Thay, 21-05-13 lúc 03:10 PM Lý do: đưa file khác có thể theo dõi vay nợ, các mục thu chi tự do tùy chỉnh
    Lê Thấy

14. Có 6 thành viên cảm ơn Thay về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Xuân Khanh - Sơn Tây - Hà Nội
    Cảm ơn
    1,131
    Được cảm ơn 2,491 lần trong 1,491 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Bookute View Post
    Bạn ơi có thể cho mình xin pass để mình đổi phần "Ăn chơi, gia đình, cá nhân..." thành cái khác được ko bạn. Thanks
    Bạn dùng thử bài #9 http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...%BA%B1ng-excel
    Hiểu biết - Học hỏi - Thành công
    Trân trọng!
    Mr Phạm Lê Văn
    DO NOT USE THE GOODS ORIGINATING FROM CHINA

Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này