Trang 1/8 1 2 3 4 5 ... cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 79
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 84 lần trong 13 bài viết

Excel tự động vẽ dầm cột sàn và thống kê thép trong Autocad bằng 1 cái click chuột

Hiện nay việc tính toán ra thép được rất nhiều phần mền hỗ trợ. Việc còn lại của kỹ sư chỉ là thể hiện bản vẽ, tuy dễ nhưng tốn khá nhiều thời gian và làm hoa mắt của anh e ta. Trên cơ sở đó chương trình này được phát triển để hỗ trợ cho anh e kết cấu trong việc vẽ các cấu kiện cơ bản trong đó việc tính toán, cắt thép, đánh số thứ tự đều được tự động hóa phù hợp với các tiêu chuẩn xây dựng.
    Dao diện nhập liệu là 1 file excel với toàn là tiếng Việt đơn giản dễ dùng. Anh e đã bít vẽ cad hay ko bít j về cad đều có thể vẽ được, còn anh e nào bít về lập trình VBA thì có thể phát triển nó lên.

Link down:https://www.dropbox.com/sh/9ma4vvna1yn069b/0MOdBeyGoU
    thay đổi nội dung bởi: khatamxd, 13-08-13 lúc 09:03 AM Lý do: update link download KATA3.0

em bị lỗi này, nhờ tác giả chỉ dùm Nhấp chuột vào hình để phóng to

Name:	excel 2010 error0.JPG
Views:	120
Size:	116.6 KB
ID:	66540Nhấp chuột vào hình để phóng to

Name:	excell 2010 error.JPG
Views:	83
Size:	178.1 KB
ID:	66541Nhấp chuột vào hình để phóng to

Name:	autocad  error.JPG
Views:	47
Size:	89.1 KB
ID:	66542

Máy em không nhận kata được

Cảm ơn
    1
    Nếu bạn dùng win7 phải thiết lập trong user account control settings là Never notify (Xem file hướng dẫn kèm theo của kata). Sau khi thiết lập xong khởi động lại máy là có thể dùng được.
    Nếu bạn dùng win 64bit thì vào C:\kata_pro chạy file Install -64bit.bat

5. Có 2 thành viên cảm ơn khatamxd về bài viết này:

Em đã làm theo như bác khatamxd mà vẫn ko được. Có phải do em toàn sử dụng phần mềm 64bit ko ạ. Excel 64bit , autocad 64bit.

7. Thành viên sau cảm ơn tuantomato về bài viết này:

Cảm ơn
    1
    Đúng rồi. Kata được lập trình bằng VB6 nên nó là ứng dụng 32bit bạn không thể dùng với Excel 64bit, autocad 64bit. Nhưng vẫn có thể dùng với Win64 bit cài Excel32bit, autocad32bit

Ôi tiếc quá. Nhưng dù gì cũng tất là thán phục bác khatamxd. Em cũng rất hứng thú về lĩnh vực lập trình ứng dụng này. Bác có tài liệu gì liên quan có thể chia sẻ cho em với được ko ạ.

Cảm ơn
    1
    Trích Nguyên văn bởi tuantomato View Post
    Ôi tiếc quá. Nhưng dù gì cũng tất là thán phục bác khatamxd. Em cũng rất hứng thú về lĩnh vực lập trình ứng dụng này. Bác có tài liệu gì liên quan có thể chia sẻ cho em với được ko ạ.
    Tài liệu thì trên mạng nhiều lắm bạn ui hay qua cadviet.com down cũng được. Nay tài liệu loại này đã được việt hoá nhìu rồi nên đọc rất dễ hiểu. Tuy nhiên tài liệu chỉ dừng lại ở mức chỉ cho bạn vẽ một đường thằng bằng ngôn ngữ lập trình. Còn việc lắp ghép các đoạn thẳng đó ntn để thành 1 chi tiết theo ý muốn là việc mà bạn phải tự nghỉ.
    Cố lên nhé!

Tiện ích này đăng kí bản quyền bao nhiêu vậy anh, đây chỉ là bản demo hả anh?

Cảm ơn
    1
    Trích Nguyên văn bởi minhhieu_ks View Post
    Tiện ích này đăng kí bản quyền bao nhiêu vậy anh, đây chỉ là bản demo hả anh?
    bản này cho dùng thử 100 lần. Hết 100 có thể để lại yahoo và mã đăng ký do phần mềm phát sinh để mình gời mã sử dụng 50 lần tiếp. Sau khi đã test đủ và thấy ưng ý có thể liên lạc với tác giả để thương lượng mua bản quyền hay sửa đổi layer và cách thể hiện bản vẽ.
    thay đổi nội dung bởi: khatamxd, 14-07-11 lúc 11:13 PM

Trang 1/8 1 2 3 4 5 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề này