Trang 1/8 1 2 3 4 5 ... cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 80
    Cảm ơn
    1,516
    Được cảm ơn 232 lần trong 80 bài viết

Có phần mềm nào mà chuyển đổi font cho toàn bộ các file excel trong Folder

Em thấy trên diễn đàn GPE, có rất nhiều giải pháp, các hàm mà mọi người đã dày công xây dựng để chuyển đổi Font; gần đây ngành em để thống nhất quy định toàn bộ Font gửi trong nội bộ dùng Unicode. Các file em làm trước đây đa phần em sử dụng Vn.time (TCVN3), nay em muốn chuyển toàn bộ thư viện trước đây em làm sang Unicode để tận dụng (khoảng 200MB). Em thắc mắc là không biết có phần mềm nào chuyển toàn bộ cùng một lúc Font tư TCVN3 sang Unicode cho toàn bộ các file excel của 1 Folder không? (trong quá trình chuyển có thể không cần mở file ra), nhưng không mất đi công thức link vốn có của nó. (Vì em biết truớc đây có một số phần mềm sau khi chuyển liên kết công thức lại bị biến thành Text). Xin được giúp đỡ.

Cảm ơn
    184
    Được cảm ơn 340 lần trong 209 bài viết
    Không có nhưng bạn có thể tạo ra bằng macro
    1. Phải đảm bảo điều kiện là mọi file đều cùng dùng 1 font (nhất quán dữ liệu).
    2. Không có ô bị dồn.

Cần chú ý không chuyển 2 lần trên 1 file.

Mình cảm thấy có thể làm được, nhưng còn non gan, nên chưa dám. Ý tưởng là thể. Còn vật liệu có thể là
    - Có bài viết đọc danh sách các tên file có trong 1 thư mục nào đó của ổ đĩa vào cột A của Sheet (mới đọc gần đây). Dùng cái này để lấy các tên file vô.
    - lần lượt lấy các tên file trên ô A1, A2..., mởi nó ra, dùng FOR duyệt qua mọi Sheet, trên mỗi Sheets, chọn cả Sheet và dùng SENDKEYS để chuyển mã. Làm xong các sheet thì save làm lặp lại trên ô A2 tiếp

Có thể một số định dạng bị mất., ví dụ chỉ số trên, dưới
    Xin lỗi vì không được hoàn thiện lắm.
    thay đổi nội dung bởi: haonlh, 16-06-11 lúc 05:05 PM

Nơi Cư Ngụ
    Phù Chẩn city
    Cảm ơn
    30
    Được cảm ơn 38 lần trong 19 bài viết

Cool

[QUOTE=nguyenmanhnam;317009]Em thấy trên diễn đàn GPE, có rất nhiều giải pháp, các hàm mà mọi người đã dày công xây dựng để chuyển đổi Font; gần đây ngành em để thống nhất quy định toàn bộ Font gửi trong nội bộ dùng Unicode. Các file em làm trước đây đa phần em sử dụng Vn.time (TCVN3), nay em muốn chuyển toàn bộ thư viện trước đây em làm sang Unicode để tận dụng (khoảng 200MB). Em thắc mắc là không biết có phần mềm nào chuyển toàn bộ cùng một lúc Font tư TCVN3 sang Unicode cho toàn bộ các file excel của 1 Folder không? (trong quá trình chuyển có thể không cần mở file ra), nhưng không mất đi công thức link vốn có của nó. (Vì em biết truớc đây có một số phần mềm sau khi chuyển liên kết công thức lại bị biến thành Text). Xin được giúp đỡ.[/QUOTEmìnvaayj

vậy dùng add in cho nhanh bạn à.. mình có add in chuyển font.. nì. chắc chắn nó sẽ giúp được bạn..
    bạn tải cái này về
    - Vào tool => add in+> tìm cái bạn vừa tài thêm vào danh sách nhấp ok là xong bạn đã có một bộ chuyển mã xuất hiện trong Phần Tiếng Việt rùi đó..
    -tiếp đó thì chỉ việc bôi đen chuyển mã thui
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Nơi Cư Ngụ
    Phù Chẩn city
    Cảm ơn
    30
    Được cảm ơn 38 lần trong 19 bài viết
    [QUOTE=springclaim90;317114]
    Trích Nguyên văn bởi nguyenmanhnam View Post
    Em thấy trên diễn đàn GPE, có rất nhiều giải pháp, các hàm mà mọi người đã dày công xây dựng để chuyển đổi Font; gần đây ngành em để thống nhất quy định toàn bộ Font gửi trong nội bộ dùng Unicode. Các file em làm trước đây đa phần em sử dụng Vn.time (TCVN3), nay em muốn chuyển toàn bộ thư viện trước đây em làm sang Unicode để tận dụng (khoảng 200MB). Em thắc mắc là không biết có phần mềm nào chuyển toàn bộ cùng một lúc Font tư TCVN3 sang Unicode cho toàn bộ các file excel của 1 Folder không? (trong quá trình chuyển có thể không cần mở file ra), nhưng không mất đi công thức link vốn có của nó. (Vì em biết truớc đây có một số phần mềm sau khi chuyển liên kết công thức lại bị biến thành Text). Xin được giúp đỡ.[/QUOTEmìnvaayj

vậy dùng add in cho nhanh bạn à.. mình có add in chuyển font.. nì. chắc chắn nó sẽ giúp được bạn..
    bạn tải cái này về
    - Vào tool => add in+> tìm cái bạn vừa tài thêm vào danh sách nhấp ok là xong bạn đã có một bộ chuyển mã xuất hiện trong Phần Tiếng Việt rùi đó..
    -tiếp đó thì chỉ việc bôi đen chuyển mã thui

hi mình tải nhầm.. sorry cái nì mấy đúng

5. Có 8 thành viên cảm ơn springclaim90 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Q.Tân Phú - TPHCM
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    [QUOTE=springclaim90;317119]
    Trích Nguyên văn bởi springclaim90 View Post

hi mình tải nhầm.. sorry cái nì mấy đúng
    bôi đen rồi chuiyển sao nữa vậy bạn tiếp theo bôi đen thì mình làm gì nữa

Nơi Cư Ngụ
    Q.Tân Phú - TPHCM
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    mình làm được rồi thanks ban springclaim90 nhiều nha. mấy bữa nay đau đầu vì cái font này rồi

Nơi Cư Ngụ
    Mường La, Sơn La
    Cảm ơn
    2,915
    Được cảm ơn 2,236 lần trong 915 bài viết
    Em thấy trên diễn đàn GPE, có rất nhiều giải pháp, các hàm mà mọi người đã dày công xây dựng để chuyển đổi Font; gần đây ngành em để thống nhất quy định toàn bộ Font gửi trong nội bộ dùng Unicode. Các file em làm trước đây đa phần em sử dụng Vn.time (TCVN3), nay em muốn chuyển toàn bộ thư viện trước đây em làm sang Unicode để tận dụng (khoảng 200MB). Em thắc mắc là không biết có phần mềm nào chuyển toàn bộ cùng một lúc Font tư TCVN3 sang Unicode cho toàn bộ các file excel của 1 Folder không? (trong quá trình chuyển có thể không cần mở file ra), nhưng không mất đi công thức link vốn có của nó. (Vì em biết truớc đây có một số phần mềm sau khi chuyển liên kết công thức lại bị biến thành Text). Xin được giúp đỡ.
    Hôm nay mới đọc bài này. Nếu bạn chưa tìm được phần mềm nào ưng ý thì dùng thử File này xem (mới làm chưa test vì trong máy tôi không có file TCVN3).
    Cách sử dụng: Bạn tạo một thư mục mới để thử. Copy file này và những file bạn muốn chuyển Font TCVN3 -> Unicode thả vào. Mở file này và nhấn nút. Nếu có nhiều file dung lượng lớn thì pha cốc Cafe đợi... có gì trục trặc báo lại cho tôi biết.
    Chúc thành công !
    thay đổi nội dung bởi: TrungChinhs, 30-09-11 lúc 12:39 AM
    Hỏi thì ngại mọi người chê mình dốt mà không hỏi thì sẽ dốt cả đời ???. Học hỏi là để vượt qua chính mình.

9. Có 6 thành viên cảm ơn TrungChinhs về bài viết này:

Cảm ơn
    1,516
    Được cảm ơn 232 lần trong 80 bài viết

Em thử nhưng không được

Trích Nguyên văn bởi TrungChinhs View Post
    Hôm nay mới đọc bài này. Nếu bạn chưa tìm được phần mềm nào ưng ý thì dùng thử File này xem (mới làm chưa test vì trong máy tôi không có file TCVN3).
    Cách sử dụng: Bạn tạo một thư mục mới để thử. Copy file này và những file bạn muốn chuyển Font TCVN3 -> Unicode thả vào. Mở file này và nhấn nút. Nếu có nhiều file dung lượng lớn thì pha cốc Cafe đợi... có gì trục trặc báo lại cho tôi biết.
    Chúc thành công !
    Sao em chạy nó cứ đứng im không chạy được ah.
    Em gửi fie lên bác thử giúp hộ em nhé.

Nơi Cư Ngụ
    TP-Sóc Trăng
    Cảm ơn
    1,092
    Được cảm ơn 2,022 lần trong 908 bài viết

Hướng dẫn cài đặt và sử dụng tiện ích UCONVERT

Phần mềm dùng để chuyển đổi bảng mã của font chữ dùng chuẩn hóa font sử dụng trong công ty trên Word, Excel,... Chuyển đổi báo cáo cho phần mềm Kế toán Effect.
    Cài đặt phầm mềm đối với máy tính cài bộ Office XP hoặc Office 2003
    Tải xuống và Copy bộ cài Uconvert 1.3 tại đây vào ổ đĩa D của máy tính.
    Hướng dẫn
    hoặc:
    http://www.mediafire.com/?hkyznkogzvz

12. Thành viên sau cảm ơn ongtrungducmx25 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Từ Sơn - BN
    Cảm ơn
    322
    Được cảm ơn 523 lần trong 181 bài viết
    Sao em chạy nó cứ đứng im không chạy được ah.
    Em gửi fie lên bác thử giúp hộ em nhé.
    cài add in như springclaim90 ấy. chưa đầy 3 giây chuyển fiel của bn xong lun

Trang 1/8 1 2 3 4 5 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề này