Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 16

Cách sử dụng kết hợp hàm if, isna và vlookup để tra dữ liệu ở các sheet khác nhau

Các Anh Chị viết dùm em 1 hàm kết hợp giữa if , isna va vlokkup
    để dò tìm dữ liệu từ 4 sheet khác nhau( cùng 1 file).
    để tính giá tiền cho khách hàng , khi khách hàng chọn bất kỳ sản phẩm nào có trong 4 danh mục sản phẩm ( file đính kèm)
    Nếu không được có thể sử dụng các hàm khác cũng được
    Em cảm ơn các Anh Chị nhiều!
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Kết hợp hàm IF và hàm VLOOKUP

Chào bạn!
    Mình có cách này. Mình vẫn thường dùng trong công tác lập giá Dự thầu bằng Excel. Post lên cho các bạn tham khả,cho ý kiến.

Cảm ơn
    2,001
    Được cảm ơn 581 lần trong 242 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi thaoxitrum2007 View Post
    Các Anh Chị viết dùm em 1 hàm kết hợp giữa if , isna va vlokkup
    để dò tìm dữ liệu từ 4 sheet khác nhau( cùng 1 file).
    để tính giá tiền cho khách hàng , khi khách hàng chọn bất kỳ sản phẩm nào có trong 4 danh mục sản phẩm ( file đính kèm)
    Nếu không được có thể sử dụng các hàm khác cũng được
    Em cảm ơn các Anh Chị nhiều!
    Nếu bạn sửa lại tên sheet "mahang B" thành "mahangB" thì cũng có thể dùng công thức sau:
    B4:
    PHP Code:
    =IF(ISNA(VLOOKUP($A4,INDIRECT("mahang"&LEFT($A4)&"!A2:B100"),2,0)),"",VLOOKUP($A4,INDIRECT("mahang"&LEFT($A4)&"!A2:B100"),2,0)) 

4. Có 3 thành viên cảm ơn linhngoc về bài viết này:

Tra dữ liệu giữa các Sheet bằng hàm If, Vlookup, Isna

Các Anh Chị ơi , nếu các mã hàng ở các sheet không tuân theo quy luật nàothì phải làm sao ạh (file dinh kem) ? Có Anh Chị nào biết dùng hàm isna ko?giup em với !

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM, Gò Vấp
    Cảm ơn
    2,070
    Được cảm ơn 4,358 lần trong 1,988 bài viết
    Các Anh Chị ơi , nếu các mã hàng ở các sheet không tuân theo quy luật nàothì phải làm sao ạh (file dinh kem) ? Có Anh Chị nào biết dùng hàm isna ko?giup em với !
    * Nếu sheet mahangA chỉ chứa các mã hàng bắt đầu bằng A; tương tự B,C... thì chỉ cần 1 hàm VLOOKUP kết hợp với INDIRECT
    * Nếu các mã hàng nhập không theo quy luật, thì chỉ có cách VLOOKUP từng sheet một để tìm.
    Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ,
    Thân anh hùng click chuột định giang sơn

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Xin hỏi cách lọc dữ liệu sang một sheet khác

Anh (chị) giúp cho trường hợp này: Muốn lấy dữ liệu từ Sheet"DL" copy sang Sheet"KQ" theo điều kiện cho trước.
    Mục đích: ở ô A2 của Sheet"KQ" khi gõ dữ liệu bất kỳ ở ô thành phần (TP) thì tất cả các dữ liệu ở Sheet"DL" đều được thống kê sang Sheet"KQ". Ví dụ như gõ A1.
    Cám ơn nhiều!
    Muộn còn hơn không! Học!

trích xuất dữ liệu trên 4 sheet về 1 sheet

Vì lý do nào đó phải dùng 1 công thức thôi, dữ liệu trích xuất ra bắt buộc cùng 1 sheet thì phảo làm thế nào các Anh Chị ơi ?? giúp em với !!!có cách nào dùng hàm If, Vlookup kết hợp với 1 hàm khác được không ?

Chào các bạn. Mình nghĩ cách làm của bạn "bebo021999"là đúng. Ở đây bạn tổng hợp những mặt hàng có trong danh sách bạn quản lý. Không phát sinh thêm các mặt hàng ngoài nên mình nghị bạn không cần sử dụng hàm isna. Mà sử dụng hàm indirect là giải quyết được rồi

Hi, bạn Linh Ngọc

Bạn Linh Ngọc có thể giúp mình, làm hẳn công thức trong file được không bạn. Mình có làm theo công thức bạn chỉ, nhưng không ra. Cảm ơn bạn. Sorry vì mình hơi dốt excel

Cảm ơn
    450
    Được cảm ơn 1,623 lần trong 1,015 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Hang Truong View Post
    Hi, bạn Linh Ngọc

Bạn Linh Ngọc có thể giúp mình, làm hẳn công thức trong file được không bạn. Mình có làm theo công thức bạn chỉ, nhưng không ra. Cảm ơn bạn. Sorry vì mình hơi dốt excel
    Đây Linh Ngọc đây

xem file gửi kèm nhé, nếu cần thêm IF(ISNA(... thì bạn tự thêm vào nhé - nhưng có thể khôgn cần thiết vì báo #N/A cũng là 1 cách để người sử dụng biết là không có dữ liệu

Tại sao bạn thay mỗi công thức vào cell mà không được nhỉ???? Đừng nghĩ là hơi dốt - Excel dễ nhất rùi chú ý chút là học nhanh ngay
    -
    AddIns các hàm (UDF) Sắp xếp, nhận dạng mã Tiếng Việt (UDF)
    ---
    ------------------------------------
    Signed

12. Thành viên sau cảm ơn vodoi2x về bài viết này:

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này