Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 17
    Nơi Cư Ngụ
    Bốn bể là nhà
    Cảm ơn
    133
    Được cảm ơn 22 lần trong 21 bài viết

Bị lỗi "Error loading DLL" - Nhờ GPE

Kính gửi GPE
    Mình gặp một vấn đề như sau:
    - Máy tính ở nhà mình viết code bằng Excell 2010.
    - Lên máy công ty, dùng Excell 2007. Mở ban đầu lên được, nhung sau khi save lai một cái (Dù chưa chỉnh gì hết) vẫn bị báo lỗi Error Loading DLL
    - Cái này mình nghĩ là bị lỗi thiếu thư viện.
    Mình search trên diễn đàn mà chưa tìm được cách khắc phục.
    Thân. Mong nhận được sự giúp đở.

Cảm ơn
    13,793
    Được cảm ơn 42,803 lần trong 19,372 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi vba_gpe View Post
    Kính gửi GPE
    Mình gặp một vấn đề như sau:
    - Máy tính ở nhà mình viết code bằng Excell 2010.
    - Lên máy công ty, dùng Excell 2007. Mở ban đầu lên được, nhung sau khi save lai một cái (Dù chưa chỉnh gì hết) vẫn bị báo lỗi Error Loading DLL
    - Cái này mình nghĩ là bị lỗi thiếu thư viện.
    Mình search trên diễn đàn mà chưa tìm được cách khắc phục.
    Thân. Mong nhận được sự giúp đở.
    Hổng có file, biết gì mà giúp hả bạn?

Nơi Cư Ngụ
    Bốn bể là nhà
    Cảm ơn
    133
    Trích Nguyên văn bởi ndu96081631 View Post
    Hổng có file, biết gì mà giúp hả bạn?
    Máy code bình thường thì được.
    Mình đưa ra 1 cái nhé. (Name Manager)
    Đoạn code NameManager mình tìm được trên GPE, khi đưa vào thì cũng vẫn bị báo lỗi tương tư.
    NameManager :
    PHP Code:
    Function kiemtra(mst) As Boolean

If Len(mst "") > 11 Then

Exit Function

End If
       If 
    IsNumeric(mstThen
          msttext 
    Format(mst"0000000000")
       Else

msttext mst
       End 
    If

skt CDbl(Mid(msttext11)) * 31
          skt 
    skt CDbl(Mid(msttext21)) * 29
          skt 
    skt CDbl(Mid(msttext31)) * 23
          skt 
    skt CDbl(Mid(msttext41)) * 19
          skt 
    skt CDbl(Mid(msttext51)) * 17
          skt 
    skt CDbl(Mid(msttext61)) * 13
          skt 
    skt CDbl(Mid(msttext71)) * 7
          skt 
    skt CDbl(Mid(msttext81)) * 5
          skt 
    skt CDbl(Mid(msttext91)) * 3
    ........ Còn dài nên mình đã đính kèm file 
    Mình đã thử 2 cách:
    1. Vào Export Module và Userform của NameManager ra file .bas va file (.frm, .frx). Khi Import vào vẫn bị lỗi.
    Trong khi có một số module vẫn hoạt động bình thường
    2. Xóa cả module bị lỗi, copy code sang file txt -> Save file lại (File lúc này không chứa mấy đoạn code trên) -> Mở file lên (Vẫn chưa bị lỗi) -> Chèn thêm module với code đã chép và Save lại -> Mở lên lần thứ 2 (khi click vào mấy cái module có chứa các hàm) đều bị lỗi.

Nhờ thầy NDU xem nhé
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    thay đổi nội dung bởi: vba_gpe, 06-04-11 lúc 11:00 AM

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    7,973
    Được cảm ơn 21,189 lần trong 4,821 bài viết
    Có thể bạn dùng 1 số hàm hoặc phương thức mới của Excel 2010, Excel 2007 không hiểu được. Thử test lại trên các máy khác xem sao?

5. Thành viên sau cảm ơn PhanTuHuong về bài viết này:

Trích Nguyên văn bởi nmhung49 View Post
    Em tại 1 file của anh Ndu có sử dụng chức năng Spreadsheet mà mở lên bị báo lỗi "could not load an Object..." em đã tìm bài viết này http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...A0y-trong-vba&
    mà làm vẫn bị báo lỗi mặc dù mở được chức năng Calendar ; DTPicker dù đã kí thành công mong anh Ndu chỉ giúp. Thanks
    Tập Tin Ðính Kèm 60926Tập Tin Ðính Kèm 60927
    Các bạn dùng ActiveX (*.ocx) cần phải hiểu rõ ứng dụng của mình đang dùng ActiveX nào, để khi đưa sang máy khác phải cài các ActiveX đó. Một khi mà báo lỗi không có Object hay DLL gì đó thì tất cả các code trong file đều lỗi hết. Lưu ý, các phiên bản Windows phần lớn cung cấp sẵn ActiveX MSCOMCTL.OCX còn các loại khác gần như là không có. Vì vậy khi dùng ActiveX trong form các bạn cần phải tìm hiểu kỹ trước khi nhúng nó vào:
    + Nó có miễn phí không? Nếu phải mua thì mua thế nào?
    + Phải cài đặt những file gì? Cách thức?

Có rất nhiều bạn có kiến thức VBA trên GPE nhưng các bạn chỉ nói với mọi người rằng, dùng cái này cái kia...mà không biết rằng cái đó không phải máy nào cũng có. Chỉ có trường hợp máy đó đã cài một pm nào đó và đó đã cài ActiveX đó rồi nên "tự nhiên" nó chạy.

7. Thành viên sau cảm ơn Nguyễn Duy Tuân về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Bốn bể là nhà
    Cảm ơn
    133
    Trích Nguyên văn bởi PhanTuHuong View Post
    Có thể bạn dùng 1 số hàm hoặc phương thức mới của Excel 2010, Excel 2007 không hiểu được. Thử test lại trên các máy khác xem sao?
    Mình thử trên 2 máy nữa, vẫn bị lỗi tương tự.
    Cũng không save được.

Nó báo lỗi như sau: "Errors were detected while Saving '... Duong dẫn file....'. Microsoft Office Excel may be able to save the file name by removing or reparing some features. To make the repairs in a new file, Click Cotinute để tiếp, cancel để thoát."
    Khi chọn continute lại tiếp tục bị lỗi:
    "Excel encountered error during save. Howerver, Excel was able to mininally save yourfile to C: \Documents and Seetings\Admin\Application Data\Microsoft\Excel\X43A1.xls"
    Mình thử vào đúng đường dẫn để tìm file X43A1.xls thì thấy trong file có dữ liệu nhưng giống như khi mình copy và pase value vậy. Không có module nào hết, trong sheet cũng chẳng có code luôn.

Lại thêm một cái nữa: Mình thử, lấy toàn bộ hàm có chứa code bị lỗi, copy sang một module của 1 file addin(.xla) đang sử dụng trên máy tính tại cty. Thì thấy vẫn chạy bình thường. Không báo lỗi nào. Nếu bỏ module đó vào workbook thị lại bị lỗi. Run cùng một macro trên cùng 1 file đang mở. Thì macro trên module của addin (xla) không bị lỗi, mà trên module của chính workbook đó lại báo "error loading DLL".

Thân. Mong nhận được đóng góp .
    thay đổi nội dung bởi: vba_gpe, 06-04-11 lúc 11:37 AM

Cảm ơn
    13,793
    Trích Nguyên văn bởi vba_gpe View Post
    Mình thử trên 2 máy nữa, vẫn bị lỗi tương tự.
    Cũng không save được.

Nó báo lỗi như sau: "Errors were detected while Saving '... Duong dẫn file....'. Microsoft Office Excel may be able to save the file name by removing or reparing some features. To make the repairs in a new file, Click Cotinute để tiếp, cancel để thoát."
    Khi chọn continute lại tiếp tục bị lỗi:
    "Excel encountered error during save. Howerver, Excel was able to mininally save yourfile to C: \Documents and Seetings\Admin\Application Data\Microsoft\Excel\X43A1.xls"
    Mình thử vào đúng đường dẫn để tìm file X43A1.xls thì thấy trong file có dữ liệu nhưng giống như khi mình copy và pase value vậy. Không có module nào hết, trong sheet cũng chẳng có code luôn.

Thân. Mong nhận được đóng góp .
    Nói cho cùng bạn vẫn nhất định không chịu đưa file lên đây chăng? Thế thì bạn tự mình tìm lỗi vậy! Tôi bó tay

Nơi Cư Ngụ
    Miền Tây quê hương tui
    Cảm ơn
    1,672
    Được cảm ơn 1,204 lần trong 703 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Nguyễn Duy Tuân View Post
    Lưu ý, các phiên bản Windows phần lớn cung cấp sẵn ActiveX MSCOMCTL.OCX còn các loại khác gần như là không có. Vì vậy khi dùng ActiveX trong form các bạn cần phải tìm hiểu kỹ trước khi nhúng nó vào:
    + Nó có miễn phí không? Nếu phải mua thì mua thế nào?
    + Phải cài đặt những file gì? Cách thức?

Có rất nhiều bạn có kiến thức VBA trên GPE nhưng các bạn chỉ nói với mọi người rằng, dùng cái này cái kia...mà không biết rằng cái đó không phải máy nào cũng có. Chỉ có trường hợp máy đó đã cài một pm nào đó và đó đã cài ActiveX đó rồi nên "tự nhiên" nó chạy.
    Vậy khi em vào system32 thì vẫn có cái này MSCOMCTL.OCX không lẽ nó không cung cấp đủ hả a Tuân, vậy cần phải làm gì để mình có thể sài cái đó được. Thanks a Tuân và NDu đã quan tâm tại em thấy máy khác dùng được máy mình không dùng được cũng kỳ lạ
    To NDu tại em tưởng phải đăng ký cái regsvr32 mscomct2.ocx mới sài được chứ tại không hiểu nó cho lắm mong anh thông cảm
    Sông nước Miền Tây

Nơi Cư Ngụ
    Bốn bể là nhà
    Cảm ơn
    133
    Trích Nguyên văn bởi ndu96081631 View Post
    Nói cho cùng bạn vẫn nhất định không chịu đưa file lên đây chăng? Thế thì bạn tự mình tìm lỗi vậy! Tôi bó tay
    Hịc
    Bác NDU nói thế nặng em quá. Do file nó dung lượng lớn (>1MB) nên không đưa lên được. Đành thế thì em đua sang mediafire vậy.
    Nếu vậy nhờ bác xem giúp nhé.
    http://www.mediafire.com/?zw05s4w09cvwksb

Cảm ơn
    13,793
    Trích Nguyên văn bởi nmhung49 View Post
    Vậy khi em vào system32 thì vẫn có cái này MSCOMCTL.OCX không lẽ nó không cung cấp đủ hả a Tuân, vậy cần phải làm gì để mình có thể sài cái đó được. Thanks a Tuân và NDu đã quan tâm tại em thấy máy khác dùng được máy mình không dùng được cũng kỳ lạ
    To NDu tại em tưởng phải đăng ký cái regsvr32 mscomct2.ocx mới sài được chứ tại không hiểu nó cho lắm mong anh thông cảm
    Cái nào thì dùng cho việc đó
    - Đăng ký mscomct2.ocx để dùng thằng DTPicker
    - Muốn dùng SpreadSheet thì chỉ việc chọn SpreadSheet trên Toolbox rồi vẽ lên UserForm
    - Nếu không tìm thấy SpreadSheet Control thì có thể máy chưa cài Microsoft Office Web Components ---> Vào đây tải về mà cài:
    http://www.microsoft.com/downloads/e...displaylang=en
    thay đổi nội dung bởi: ndu96081631, 06-04-11 lúc 11:58 AM

13. Thành viên sau cảm ơn ndu96081631 về bài viết này:

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này