Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 8 trên tổng số: 8
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

Xin hỏi về cách cài MATH TYPE trong office 2007 như sau

Bác nào giúp mình với:
    Hồi trước mình cài được mathtype 6.6 trong Word 2007 có hiện ra thanh công cụ,sau nạy nó tự nhiên mất tiêu,mình đã cài đi cài lại nhưng nó không có hiện ra trên thanh công cụ, bạn nào biết khắc phục giúp mình với
    cám ơn các bác rất nhiều
    TNT679

2. Thành viên sau cảm ơn tienbcqn về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Ayun Pa - Gia Lai
    Cảm ơn
    10,305
    Được cảm ơn 8,263 lần trong 3,988 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi tienbcqn View Post
    Bác nào giúp mình với:
    Hồi trước mình cài được mathtype 6.6 trong Word 2007 có hiện ra thanh công cụ,sau nạy nó tự nhiên mất tiêu,mình đã cài đi cài lại nhưng nó không có hiện ra trên thanh công cụ, bạn nào biết khắc phục giúp mình với
    cám ơn các bác rất nhiều
    - Bạn thử cách này xem có được không nhé: Chọn nút Office (trên cùng bên trái cửa sổ) --> Chọn Word Options --> Chọn nhóm Add-Ins --> Tại mục Manager, bạn chọn Templates và nhấn nút Go --> Xem trong danh sách, vị trí MathType Commands 6 for Word.dotm đã được chọn chưa, nếu chưa thì chọn và nhấn OK.
    - Nếu cách trên vẫn không được thì bạn dùng phương án tạm thời: Mỗi lần cần chèn công thức toán, bạn nhấn Ctrl+Alt+Q.
    - Và đây là phương án cuối cùng: Bạn đóng Word, sau đó vào thư mục C:\Users\Tên User hiện hành\AppData\Roaming\Microsoft\Templates, sao lưu tập tin Normal.dotm và giải nén tập tin đính kèm sau vào đó rồi khởi động Word.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    Hãy biết nhìn lên để thấy mình còn kém cỏi
    Hãy biết nhìn xuống để thấy mình có thể giúp nhiều người.
    Evaluate | SpeedOn | ExcelDiet | Scripting.Dictionary | Array | VBScript-RegExp

4. Có 6 thành viên cảm ơn nghiaphuc về bài viết này:

- Và đây là phương án cuối cùng: Bạn đóng Word, sau đó vào thư mục C:\Users\Tên User hiện hành\AppData\Roaming\Microsoft\Templates, sao lưu tập tin Normal.dotm và giải nén tập tin đính kèm sau vào đó rồi khởi động Word.

Không tìm đươc đường dẫn trên. Hướng dẫn kỳ cục vậy

Nơi Cư Ngụ
    Ayun Pa - Gia Lai
    Cảm ơn
    10,305
    Được cảm ơn 8,263 lần trong 3,988 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi kaishuychi View Post

Không tìm đươc đường dẫn trên. Hướng dẫn kỳ cục vậy
    Đường dẫn trên là của Windows Vista và Windows 7. Trên Windows XP, tập tin này nằm trong thư mục:
    C:\Documents and Settings\Tên User hiện hành\Application Data\Microsoft\Templates
    Hãy biết nhìn lên để thấy mình còn kém cỏi
    Hãy biết nhìn xuống để thấy mình có thể giúp nhiều người.
    Evaluate | SpeedOn | ExcelDiet | Scripting.Dictionary | Array | VBScript-RegExp

Nơi Cư Ngụ
    TP-Sóc Trăng
    Cảm ơn
    1,092
    Được cảm ơn 2,026 lần trong 909 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi tienbcqn View Post
    Bác nào giúp mình với:
    cám ơn các bác rất nhiều
    Bạn thử gở bỏ bộ office 2007 dang dùng và gở bỏ luôn MT 6.6.x của bạn luôn, sau đó cài lại từ đầu xem sau (MT6.6 khi bạn lên bạn có thể máy chủ đã check MT 6.6.x của bạn luôn đó) làm cho bạn bị mât menu , để tránh trường học này bạn khi soạn văn bản thì bạn không nên online thì được rồi!...
    chúc bạn thành công....

Để cài Math type vào trong word 2007 hay 2010 thì cài từ bản math type 6.5 trở lên và khi cài office bạn nhớ cài Access nhé.

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Cảm ơn bạn songtoan1982 nhiều! Mình làm đúng như bạn hướng dẫn và đã thành công.

Bạn lam cách này thử xem
    Click vào biểu tượng Office/word options/ Customzie/Click vào mũi tên chọn Insert Tab/ chon Equation/Add
    Chuc ban thanh cong

Thông tin về chủ đề này